Anh chủ Topic và các bạn ơi,cho mình hỏi,mình học bên KTQD,học Quản trị kinh doanh,giờ mình muốn thi vào ngân hàng,thì cần có những kiến thức và chứng chỉ gì ạ?

Nên bắt đầu từ những việc nhỏ nhất:
Tìm hiểu thông tin, xem bây giờ Bank cần gì, tiêu chuẩn ra sao...
Nhìn lại mình, xem giờ mình có gì, còn thiếu gì....

Không phải là than, nhưng nếu bạn chưa đáp ứng đủ thì tự trách mình trước khi trách đời.
Chúc các bạn thành công

Chủ topic nói hay thế ta "Đọc - Biết - Hiểu - Thực hành & Có thể truyền đạt lại." , "Đọc - Biết - Hiểu" thì còn lăn lóc, mò mẫm, tìm tòi còn đc; chứ "Thực hành & Có thể truyền đạt lại" thì làm thế nào khi mà chẳng lọt qua đc vòng gửi xe nè chủ topic

Chủ topic nói hay thế ta "Đọc - Biết - Hiểu - Thực hành & Có thể truyền đạt lại." , "Đọc - Biết - Hiểu" thì còn lăn lóc, mò mẫm, tìm tòi còn đc; chứ "Thực hành & Có thể truyền đạt lại" thì làm thế nào khi mà chẳng lọt qua đc vòng gửi xe nè chủ topic

Được cái nào thì được, còn chủ topic ở tầm vĩ mô nên bài viết theo thiên hướng lý luận tạo động lực hóa như các cuốn sách thôi.Bạn phải tự tìm nội lực ở bản thân thôi, ko ai giúp đc đâu.

tóm lại là do mình sinh ra ko gặp thời thôi
biết trách ai đây,có chăng là trách như thế.nếu ở vào 1 thời đại khác,có khi ta đã là anh hùng hào kiệt

Chính xác là có những người vào làm ngân hàng rồi, nhưng nghiệp vụ thì cực tệ, khả năng quan hệ thì cực kém.

Khả năng đem lại lợi nhuận kém hiệu quả.

Làm ngân hàng 1 2 năm, có khi 5 năm rồi mà vẫn ngu mị về những kiến thức kinh tế, tài chính ngân hàng.

Có khi vào chơi game thì nhiều.

Đuổi bớt những người này, những người giỏi và năng lực mới an tâm công tác.

Ngày trước đi làm bực nhất, mình làm nhiều hơn thằng kia, hiệu quả hơn, gặp khách hàng ào ào, thằng kia ngồi không mà lương lại bằng nhau!

Mình xin phép chia sẻ vài lời nhé. Các bạn sinh viên mới ra trường các bạn hơn ai hết là người sẽ mang đến những sự thay đổi trong tương lai, trong ngành NH. Các bạn hãy nhìn nhận những khó khăn trước mắt chính là cơ hội để các bạn củng cố khả năng trong tương lai, cuộc sống luôn tồn tại những khó khăn và chẳng có khó khăn của ai, của thế hệ nào giống nhau cả và nhất là cuộc sống càng k thể nuôi dưỡng thành công cho những người chỉ biết than thân trách phận, và nhất là khi các bạn còn trẻ, chưa có quá nhiều thứ để mất, đừng nên để những rào cản cuộc sống hiện tại làm xóa mở đi những thứ trong tương lai. Còn với các bạn vừa bị thất nghiệp hoặc sa thải, dù gì nếu nhìn tiêu cực thì các bạn sẽ lo lắng cho cuộc sống thiếu thốn hơn xưa, vất vả làm lại từ đầu, nhưng các bạn s4 có cơ hội để biết bản thân đã làm gì, đáng nhận cái gì, nếu thật sự các bạn xứng đáng nhận những điều tốt đẹp hơn, thì hãy tự tay mà làm lại, đừng để lần sau bị động hoàn toàn như đã qua.

Các bạn có thể chỉ nhín vào thực tại hơn lý thuyết hay những lời khuyên, nhưng điều đó là do bạn chọn lựa mình sẽ đi theo hướng nào và hãy chịu trách nhiệm về nó.

Cám ơn anh, ít nhất cũng đã động viên tinh thần của những người sắp sửa lao vào cuộc chiến như chúng em. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên