[Tài liệu] Ôn thi vào Ngân hàng Nhà nước

Tùy từng vị trí mình làm việc bạn ạ. Nói chung năng động thì ko lo chết đói ;) nếu được làm ở NHTW rất ổn về mặt đào tạo nghiệp vụ ( thanh tra, chính sách tiền tệ , tín dụng, HTQT. ...) và thời gian làm việc cũng rất thoải mái. Còn về việc sau này ra NHTM được mức lương cao hay không thì sẽ tùy vào khả năng của từng cá nhân :)
ukie, túm lại quan trọng nhất là mình, cảm ơn beto_vnn !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hôm thi xong 3/7 mình hỏi Giám thị là bao giờ có kết quả thì được trả lời là đầu tháng 8 như vậy là trong tuần sau thôi. Không biết có kết quả trên Web không, hay lại gọi điện giống như hôm thông báo đi thi nhỉ? mình ngán nhất là kiểu báo kết quả bằng điện thoại, trông ngóng từng ngày mà chẳng biết bao giờ có kết quả.

Thông tin mới nhất, Bài thi đợt 2/7 vào các chi nhánh NHNN tỉnh thành phố vẫn chưa được chấm.
hix, có lẽ đang đợi ổn định cơ cấu tổ chức sau kỳ họp quốc hội rồi mới thống nhất được kế hoạch làm việc các bác nhỉ?

có lẽ đang đợi ổn định cơ cấu tổ chức sau kỳ họp quốc hội rồi mới thống nhất được kế hoạch làm việc các bác nhỉ?
Chắc là vậy rùi, prince thi cả Vụ, Cục và Chi nhánh à, thấy bạn đợi kết quả cả 2 nơi. Cho mình hỏi chút là ở Vụ,Cục khác Chi nhánh nhiều lắm không vậy?

Mình chỉ thi đợt thi vào Chi nhánh tỉnh thành phố thôi, Nhưng thấy các bác đi thi đợt vào vụ, cục trung ương về truyền kinh nghiệm thì thấy đề giống nhau đến 80% (Tiếc là thi xong rồi mới biết)

Mình chỉ thi đợt thi vào Chi nhánh tỉnh thành phố thôi, Nhưng thấy các bác đi thi đợt vào vụ, cục trung ương về truyền kinh nghiệm thì thấy đề giống nhau đến 80% (Tiếc là thi xong rồi mới biết)
Thi xong rồi thì tiếc làm gì cho suy nghĩ bạn! Thế nên kinh nghiệm thi cử là cứ chọn nơi trụ sở chính hay hội sở, đừng sợ gì cả. Kết quả thế nào cũng vui. Bạn chọn thi chi nhánh lúc đỗ rồi lại tiếc là đã không thi ở Vụ, cục. Nhưng xét cho cùng nơi nào cũng có thuận lợi và khó khăn riêng mà. Chúc bạn prince may mắn, đỗ nhớ thông báo cho ACE chúc mừng na!

các bạn cho mình hỏi là theo thông lệ hàng năm thì NHNN mấy đợt thi tuyển vậy, và trong những ubers thì đã có ai làm việc tại NHNN chưa, cho mình xin kinh nghiệm thi tuyển và công việc cụ thể như thế nào nha.
trân trọng,

...............................................................................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
đợt thi vừa rồi mình đỗ Ngân hàng nhà nước Chi nhánh tỉnh và Chi nhánh BIDV trong nội thành Hà Nội (QHKH Doanh nghiệp). Bạn nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho mình với. Thực sự bối rối vì mỗi nơi có cái hay riêng
Chúc mừng prince, bạn thật giỏi. Còn về chọn NHNN hay BIDV thì bạn nên tham khảo kỹ nhiều nguồn thông tin. Thứ nhất nên xem điểm mạnh, điểm yếu, thời gian, mục tiêu của mình sẽ phù hợp với bên nào hơn. Tiếp theo là tham khảo ý kiến từ các vị tiền bối, anh em, bạn bè đang làm ở 2 nơi, sau khi cân nhắc kỹ bạn sẽ có quyết định cuối cùng. Và đương nhiên nếu chọn cái này thì sẽ phải thôi cái kia!
Thân!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216
Back