Vietcombank [SUPER HOT] Vietcombank tuyển dụng TẬP TRUNG - 642 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [06.06-16.06.2016]

Xu hướng ra đề theo anh vẫn như mọi năm, vì được định hình khá rõ rồi. Anh văn & NV trắc nghiệm toàn bộ. AV dài và khó, nhiều từ vựng. Vi mô, vĩ mô, cơ sở ngành có nhiều trong đề của các vị trí.

Đề GDV hỏi nhiều về sản phẩm dịch vụ, tin tức về tình hình hoạt động của Vietcom. Trong đó nhiều nhất là sản phẩm về thẻ, các tổ chức mà Vietcom tham gia.

Đề QHKH các năm cũng hỏi nhiều về mấy cái này nhưng năm ngoái không hỏi. Để dự phòng cho trường hợp Vietcom đưa trở lại các câu về Vietcom trong đề thi (Vietcom rất thích hỏi mấy cái này), các bạn ôn thi QHKH cũng dành thời gian tham khảo thông tin trên website của Vietcom và một số trang tin. Các bạn ôn GDV thì chắc chắn phải tìm hiểu rồi. Việc tìm hiểu này cũng để chuẩn bị dần cho vòng PV.

Nghiệp vụ riêng của QHKH hỏi nhiều lý thuyết về luật, TCDN, NHTM, tín dụng NH. Chỉ có 1 số ít bài tập về dòng tiền, lãi suất, 1 số chỉ số tài chính.

Nghiệp vụ riêng của GDV không có nhiều nghiệp vụ chuyên ngành (có 1 số câu về hạch toán nợ-có, BCĐKT). Hỏi nhiều về luật, sản phẩm dịch vụ, tin tức về Vietcombank, các câu hỏi thực tế.

Còn sự thay đổi mà anh nói khả năng là thi trên máy thay vì trên giấy. Khả năng thôi nhé, phải chờ mới biết :D
Không biết Anh Văn giữa các khối ngành có giống nhau không anh nhỉ. Ví dụ Kế Toán và Tin học đề anh Văn có nhẹ hơn các bạn GDV hay TTQT ko ạ

Các bác ơi! vị trí cán bộ KH thì tập trung vào ôn những nội dung gì? Em hoan mang và lo lắng lắm! Cám ơn các bác

Không biết khi nào thì có kết quả vòng hs nhỉ =,= thấy yêu cầu khá là nghèo so với các NHTMCP

mh nộp GDV tại sở, chiều cao có 1.55m, có kinh nghiệm, bằng đẹp. mọi ng nghĩ mh có qua đc vòng hồ sơ k nhỉ, lâu h cứ nghĩ đoạn chiều cao, đoán k qua đc, nên chưa học hành j :( thank all

Hi all,

Group để chế độ các thành viên đều có thể phê duyệt. Anh k onl fb thường xuyên nên anh chỉ phê duyệt được những bạn nào đang ở chế độ chờ khi anh onl. Bạn nào k vào được có thể do bị bạn nào đấy trong group từ chối phê duyệt. Các bạn lựa chọn các thời điểm khác nhau để tham gia nhé. Anh thấy bạn nào yêu cầu tham gia anh sẽ add. Như thời điểm này anh đang onl, các bạn có thể tham gia nhé.
Anh ơi, em xin vào nhóm mà cũng trong tình trạng chờ phê duyệt. Em là Thủy Trần. Request từ hôm qua rồi ah. Em cảm ơn anh.

Anh k thấy luôn. Lạ quá. Đường dẫn của group:

Hình ảnh của group:

P/s: Đây là tất cả thông tin về group mà anh có, rất rõ ràng rồi. Các bạn không comment nói tên nick fb nhé, tránh gây loãng diễn đàn, ảnh hưởng đến nhiều bạn quan tâm đến các nội dung về kết quả hồ sơ, ôn thi, PV. Các bạn cứ nhấn tham gia, không phải anh thì sẽ có các bạn mem khác của group phê duyệt. Trường hợp k được các bạn nhấn tham gia lại. Thảo luận chính vẫn là trên diễn đàn các bạn nhé. Trong group này thông tin thảo luận k nhiều.

Cảm ơn các bạn.
Request đã 4 hôm và giờ vẫn ở chế. độ đang chờ phê duyệt :D. À quên có ai ai biết tuyển dụng tập trung thì chi nhánh tự tổ chức thi hay thi tập trung tại một cụm vậy? Thấy bảo VCB tuyển fresh không biết có đúng hay không nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back