Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

haizzz, vậy nên chọn vị trí nào (nhân viên thui nhé) tại msb nhỉ? gdv hay tín dụng thì hơn???

Sáng nay, Mình cũng vừa mới nhận được thông báo trúng tuyển vị trí "Chuyên viên Quan hệ khách hàng cá nhân (SA)" của MSB. mình bị áp doanh số lên đến 500tr số dư trên tài khoản M1 và 3 tỷ số dư trên tài khoản tiết kiệm. hix. Khi đi phỏng vấn, người ta cứ liên tục hỏi xem mình có huy động được 3 tỷ cho Nh không? huy động từ những nguồn nào? ác thật. hic. Quả là vô cùng gian nan, và mình cũng đang không biết phải làm như thế nào đây? Nhưng cũng phải cố gắng thôi, vì công việc này không yêu cầu kinh nghiệm, cũng không bắt buộc phải có bằng tốt nghiệp ĐH, hy vọng nó sẽ là bàn đạp rất tốt cho chúng ta tiến lên những bước cao hơn.

Cảm ơn vì bài viết hay
Đôi lúc mình còn tự hỏi làm ngân hàng có đủ tiền tiêu không cơ :))
Sinh viên mới TN cao đăng ra trường làm mà yêu cầu chỉ tiêu 200tr 1 tháng thì quá là đánh đố rồi còn gì.Không kinh nghiệm k quen biết thì sao huy động nổi ngần đó tiền...

nói là chuyên viên cho oai thui chứ thực ra là đi chạy xô tìm khách hàng thui mà. chính xác hơn là sales

Hôm trước đứa bạn cũng rủ mình đi, đọc xong bài này thấy nản. Cơ mà cứ ứng tuyển online trên web là họ liên lạc với mình à?

Đứa bạn mình cũng khuyên k nên vào QHKH ở MaritimeB, nó vừa thi vào phòng kếT, nhưng đang lo vì "bị khen": năng động wa, làm ở phòng kếT thì hơi fi. Nó lo bị chuyển sang phòng QHKH

suy nghĩ bi quan quá ! 1 công việc đâu chỉ mang lại mỗi thu nhập cho mình? bạn còn nhận được nhiều thứ khác, từ sale, bạn có thêm kinh nghiệm sống, các mối quan hệ...làm tốt sẽ đc thăng tiến trong sự nghiệp, lương chỉ là 1 phần thôi

Bạn này bi quan quá ! đấy là lương cơ bản còn muốn lương cao thì phải lao vào mà làm phải không? chứ cứ muốn lương cao mà khách hàng ko có thì lấy đâu họ trả lương cao cho mình đc.

bài này viết hay quá,nói thật chứ làm phòng này vừa chịu áp lực cao,vừa lương thấp thôi kiếm chỗ khác mà làm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,750
Thành viên mới nhất
vinhlanha
Back
Bên trên