Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

hôm trước mình pass vị trí RM1 bên Maritime này, nó gửi cái mail bảo tháng 4tr, mà bắt kí 3 tháng cộng tác, rồi 3 tháng thử việc, đc tiếp rồi mới kí Hđ có thời hạn. :D
Nhưng nản quá chả đi nữa. bên này nó phân luôn Rm1 là huy động vốn, Rm2 là tín dụng, làm chung thì còn có cơ hội tư vấn chéo chứ, phân riêng thế này có làm vào mắt.

hôm trước mình pass vị trí RM1 bên Maritime này, nó gửi cái mail bảo tháng 4tr, mà bắt kí 3 tháng cộng tác, rồi 3 tháng thử việc, đc tiếp rồi mới kí Hđ có thời hạn. :D
Nhưng nản quá chả đi nữa. bên này nó phân luôn Rm1 là huy động vốn, Rm2 là tín dụng, làm chung thì còn có cơ hội tư vấn chéo chứ, phân riêng thế này có làm vào mắt.
Bạn có thể deal với bên nhân sự mà. RM 1 hay RM 2 gì cũng không khác nhau mấy đâu bạn ạ!

Làm RM bên MSB là ko có deal được nhá, bi giờ bên MSB chơi với cty quản trị nguồn nhân lực Mtalent.
RM mới vào lương+phụ cấp là 4tr. (Trừ bhxh, bhtn... Còn ~3,5tr)
Thưởng M1: 500k
Thưởng M2: 1500k
Vượt targer 600kpi thì 6 tháng trả 1 lần nhá, nghỉ là mất luôn. Nhưng bị khống chế thưởng không dc quá 2tr/thg
Không biết MSB kv khác ra sao, còn bên mình RM chỉ chạy cho vay, tháng ~1,5ty, không cho chạy thế chấp, vay tín chấp theo lương, nsnn, tài chính vi mô. Mới out ko chịu nổi nhiệt :((

Vị trí nhân sự bên MSB lương tốt ko mọi người, có áp lực ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên