Review Sơ tuyển và thi tuyển vào HD bank

hic, chiều lên HN thi, thấy ai cũng kêu TA quá trời, hem bít thế nào đây, fighting

Chiều nay thi QHKH ở HD bank, nhiều điều mới mẻ thật. 3 phần: IQ, anh văn và nghiệp vụ, mỗi phần có 30 câu trong 30ph trắc nghiệm hết. Thi online trên máy hết, từng phần thi xong bấm bụp là ra kết quả ngay. IQ đã thi ở nhiều NH rồi, nhưng đều làm khá trót lọt. Cứ tưởng mình "trùm" món này rồi (ko hẳn là luyện cannao.com đâu, mà là "quá trình rèn luyện" 5-7 năm nay với "Đường lên đỉnh Olympia" và nhiều cuộc thi cho SV ở trường ĐH), ai dè hôm nay gặp phải "thứ dữ". Rất nhiều cái hình chả biết quy luật đành chọn bừa phứa, hình như có những dạng ở cannao.com cũng ko có. AV thì ko đến nỗi, chủ yếu là chọn từ điền vào chỗ trống. Nghiệp vụ ko khó, ko có quá nhiều tình huống khó, cũng ko hỏi sâu về các luật liên quan như 1 số NH mình thi. Hình như IQ lại là phần khó nhất của đề thì phải :D

Mình nộp CV đc gọi đi pv ngày 13/02, mình cứ nghĩ là vòng sơ tuyển nên cũng k chuẩn bị gì hiều, ai ngờ lúc tới là PV vòng 3, nếu okie thì sẽ gâp các sếp tại các CN, PGD trao đổi công việc luôn. Mình tới toàn thấy các anh chị có kinh nghiệm đi làm thực tế rồi, có mình là 1 năm kinh nghiệm học việc lọt vào. Vào PV các Anh/Chị xoay vòng mình trả lời cũng tạm ổn, tới lúc chị TBP hỏi về chỉ tiêu, mình trả lời có vẻ hơi thấp. Chắc tạch rồi. :( :(

Mình nộp CV đc gọi đi pv ngày 13/02, mình cứ nghĩ là vòng sơ tuyển nên cũng k chuẩn bị gì hiều, ai ngờ lúc tới là PV vòng 3, nếu okie thì sẽ gâp các sếp tại các CN, PGD trao đổi công việc luôn. Mình tới toàn thấy các anh chị có kinh nghiệm đi làm thực tế rồi, có mình là 1 năm kinh nghiệm học việc lọt vào. Vào PV các Anh/Chị xoay vòng mình trả lời cũng tạm ổn, tới lúc chị TBP hỏi về chỉ tiêu, mình trả lời có vẻ hơi thấp. Chắc tạch rồi. :( :(
bạn ơi mình tưởng pv sơ tuyển xong rùi phải thi trên máy nữa chứ, sao mới pv mà đã chọn rùi ah ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên