So sánh vs đánh giá 1 cách tổng thể big 4 nào mọi người ơi......!

Tình hình là ngân hàng càng này càng khó khăn, người thì khôn của thì khó - COCC thì làm mưa làm gió để chen chân đc vào big 4 là điều có thể gọi là đặc biêt ;)). Mỗi 1 Nh lại có những ưu đãi những cách làm việc riêng. Mình lập chủ đề này để mọi người bàn luận đánh giá về Big 4 ở thời điểm hiện tại giúp mọi ng có nhiều mong ước hơn cho 1 tương lai tươi sáng vs công bằng hơn =P~ =P~ =P~

( riêng mình thì đang rất băn khoăn Vcb chuẩn bị tuyển (5/8/13 ) k biết lương thưởng tnao, môi trường làm việc ra sao, áp lực có cao quá k ạ ai bít chỉ giáo giúp mình nhé. ^^!)

Hehe ngại quá. Thôi thì biết chút ít chia sẻ vậy, ai dùng được thì dùng ạ.

Chen vào Big4 khó mà dễ, Có quen biết và có cửa sau chạy, nhất là các big4 ở tỉnh thì chắc vào được, công việc cũng không áp lực hơn NHTMCP, luơng cũng tạm ổn, không hề thấp hơn NHTMCP

Chen vào Big4 khó mà dễ, Có quen biết và có cửa sau chạy, nhất là các big4 ở tỉnh thì chắc vào được, công việc cũng không áp lực hơn NHTMCP, luơng cũng tạm ổn, không hề thấp hơn NHTMCP

lương ko phải thấp hơn đâu, cao hơn ý, nhưng thưởng thì ko biết

Đóng góp chút hiểu biết về top4 NH: khó nói đc là thằng nào hơn thằng nào, vì còn tùy chi nhánh. CN dởm thì chưa chắc bằng dc CN loại khá của mấy NH TMCP. Bù lại, CN mà "xịn" thì cứ gọi là ngập trong thưởng, lương cũng cao hơn hẳn mấy CN khác (trong cùng hệ thống cũng phân biệt đấy nhé). Còn áp lực công việc thì chắc same same nhau, cũng tùy CN, trong cùng hệ thống cũng có CN nhiều việc làm ko hết, có CN khá rảnh :)) nghe đồn là VCB thì áp lực chỉ tiêu thấp hơn 3 ông kia. 1 cái "nghe đồn" nữa cũng nhỏ thôi, là tiền...phụ cấp ăn trưa của VCB khá cao :))
Vì vậy, nên tìm hiểu kĩ xem định đăng ký vào CN nào, CN ấy tình hình ra sao. Có thể thông qua bạn bè đang làm ở đó, anh em, người quen, và cả...UB này cũng có thể có chút ít thông tin đấy :))

Đóng góp chút hiểu biết về top4 NH: khó nói đc là thằng nào hơn thằng nào, vì còn tùy chi nhánh. CN dởm thì chưa chắc bằng dc CN loại khá của mấy NH TMCP. Bù lại, CN mà "xịn" thì cứ gọi là ngập trong thưởng, lương cũng cao hơn hẳn mấy CN khác (trong cùng hệ thống cũng phân biệt đấy nhé). Còn áp lực công việc thì chắc same same nhau, cũng tùy CN, trong cùng hệ thống cũng có CN nhiều việc làm ko hết, có CN khá rảnh :)) nghe đồn là VCB thì áp lực chỉ tiêu thấp hơn 3 ông kia. 1 cái "nghe đồn" nữa cũng nhỏ thôi, là tiền...phụ cấp ăn trưa của VCB khá cao :))
Vì vậy, nên tìm hiểu kĩ xem định đăng ký vào CN nào, CN ấy tình hình ra sao. Có thể thông qua bạn bè đang làm ở đó, anh em, người quen, và cả...UB này cũng có thể có chút ít thông tin đấy :))

Bạn này hình như đã là rồi một trong 4 big bank hay sao mà nói sát thế nhỉ? chia sẻ thêm đi bạn ơi!

Thi vao được 1 trong 4bic là HP lắm ròi ở đó mà bàn luan. chỉ có COCC mới có quyen lua thoi. COCC bic nao thì cũng chỉ co quyen lựa bic đo thoi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,516
Thành viên mới nhất
lequangminh2001
Back
Bên trên