So sánh vs đánh giá 1 cách tổng thể big 4 nào mọi người ơi......!

Tình hình là ngân hàng càng này càng khó khăn, người thì khôn của thì khó - COCC thì làm mưa làm gió để chen chân đc vào big 4 là điều có thể gọi là đặc biêt ;)). Mỗi 1 Nh lại có những ưu đãi những cách làm việc riêng. Mình lập chủ đề này để mọi người bàn luận đánh giá về Big 4 ở thời điểm hiện tại giúp mọi ng có nhiều mong ước hơn cho 1 tương lai tươi sáng vs công bằng hơn =P~ =P~ =P~

( riêng mình thì đang rất băn khoăn Vcb chuẩn bị tuyển (5/8/13 ) k biết lương thưởng tnao, môi trường làm việc ra sao, áp lực có cao quá k ạ ai bít chỉ giáo giúp mình nhé. ^^!)

Bác chủ topic đưa ra một cái sườn các tiêu chí để các anh chị trong Big4 đánh giá cho sát nhỉ?

Bạn này hình như đã là rồi một trong 4 big bank hay sao mà nói sát thế nhỉ? chia sẻ thêm đi bạn ơi!

Hehe, mình cũng có bạn bè làm ở kha khá các big4 bank thôi (2 đứa làm ở BIDV, 2 ở VCB, vài đứa ở Vietin) nên tổng hợp tuị nó lại cũng có cái nhìn tương đối :D trong 4rum này cũng có nhiều topic về các chế độ đãi ngộ, mức độ công việc, áp lực chỉ tiêu ở 4 "ông lớn" này đấy, bạn chịu khó search 1 vài từ khóa thì sẽ ra thôi. Bạn đọc kha khá topic thì có thể biết luôn cả những nick nào của UB đang làm ở big4 nào nữa kia :))

Áp lực hay k áp lực? Lương cao hay lương thấp? Môi trường làm việc có tốt k còn phụ thuộc bạn làm ở chi nhánh nào? sếp của bạn ra sao. Phụ thuộc kinh khủng ấy. Ngày trước mình làm ở 1 bank khá lớn, nhưng k nằm trong big4. So chế độ với mấy đứa bạn cùng hệ thống nhưng chi nhánh khác mà ghen tỵ kinh khủng. Vì sao ư? chi nhánh nó làm ăn tốt, lãi nhiều, nợ xấu ít, sếp giỏi, tạo nhiều cơ hội cho nhân viên....Bây giờ mình đang làm ở 1 NH trong bigbank. Làm khá vất vả vì NH lớn nên nhiều khách hàng. Sếp lại có nhiều ý tưởng, năng động nên nhân viên càng có nhiều việc để làm. Lương cũng không phải cao so với người ta làm công ty bên ngoài, nhưng môi trường làm việc chuyên nghiệp, bigbank nên có uy tín, làm ăn thích hơn NH nhỏ nhiều... Mà bigbank thưởng cũng được.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên