Sinh viên ra trường hốt hoảng vì... lương

Thực ra bây giờ chỉ khó khăn hơn trước thôi, còn thì đâu cũng vẫn cần người giỏi, người làm được việc. Các bạn cứ chịu khó học tốt, nắm vững kiến thức, hiểu biết thực tế (qua báo chí thôi nếu mới tốt nghiệp), ngoại ngữ ổn, rèn luyện thêm kỹ năng mềm (đọc sách thôi) cũng ko bao giờ lo thất nghiệp. Thời nào cũng vậy, người ko chịu trau dồi, học hỏi thì khi kinh tế bùng nổ cũng không khá hơn được, chỉ lẹt đẹt nhân viên quèn thôi, kiểu tốt nghiệp đại học nhưng làm vị trí chỉ cần trung cấp/cao đẳng như giao dịch viên chẳng hạn(trừ các trường hợp có cái ô trên đầu, ăn may...). À, LienVietPostBank cũng đang tuyển nhiều lắm nhé, từ tốt nghiệp trung cấp cho đến cao đẳng, đại học đều ok. Mà mình thấy bạn nào chịu khó về quê hương (các tỉnh khác ngoài Hà Nội, HCM, ...) thì khả năng có việc làm ưng ý,đúng nghành cao hơn rất nhiều là bon chen khổ sở ở các Hà Nội và HCM.

Đã có chứng chỉ:
QTKD (7tháng)
TCNH (6tháng)
KTDN-KBT (5tháng)
Kế toán NH (1 tháng-học chui)
(AV,TH:B)
>>>>>>>>>=((Đang thất nghiệp vì chả ma nào thèm ngó này ! =((<<<<<<<<
Bác nói làm em sợ quá :)) Nhưng bây giờ không học thì càng chết, cố giãy giụa còn hơn là cứ ngồi đấy. Em đang học thêm khóa kế toán - kiểm toán bên FTMS, biết thêm chút chuyên ngành TA luôn. D

mình thay NH cung van dang tuyen dieu dieu ma..minh thay 2 nganh chung khoan va bat dong san la am dam .2 nganh nay hoa hong cao ngat nguong nhi.

đúng đấy các bác chém ghê quá làm các bạn SV mới ra trường phát hoảng! không đến mức như thế đâu, các NH vẫn tuyển dụng nhân sự mới,nhưng sẽ là những gương mặt ưu tú chứ không tuyển à uôm như trước nữa, giờ là thời của chất lượng hơn số lượng rồi.

Chỉ là khó khăn trước mắt thôi, rồi tình hình sẽ khả quan hơn - mình tin chắc là thế (dù vẫn đang chật vật xin việc ). giờ chỉ mong sao đầu óc thật sáng suốt, suy nghĩ thoáng hơn và cố gắng khắc phục những hạn chế của bản thân để khi cơ hội đến ta đủ tầm để mà nắm chặt lấy nó :-bd

Ui! Vừa đăng ký được 25 p , dành cả để nói chuyện với đứa bạn mới chuyển sang công ty ck thứ 2 trong vòng 3t. Hết 25p nó cũng hết khóc.
H thì đọc được bài này chỉ có một câu để nói:
"Hãy mạnh mẽ lên tôi, các bạn tôi ơi"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline