Sinh viên mới ra trường có cơ hội xin tuyển vào các vị trí back office không?

E là sinh viên sắp ra trường, e muốn làm tại các vị trí liên quan nhiều đến nghiệp vụ, nói chung là trừ vị trí giao dịch viên và chuyên viên quan hệ khách hàng ra. Nhưng e thấy các ngân hàng toàn yêu cầu phải có ít nhất 1 năm kinh nghiệm. Các bác cho e ý kiến tham khảo với? Làm sao một sinh viên mới ra trường có thể ứng tuyển được vào các vị trí ấy?

Mình nghĩ là vẫn có cơ hội nhé. Lúc mình mới ra trường, mình apply vào vị trí hỗ trợ ALCO làm ở hội sở và mình đậu trong khi hôm pv rất nhiều người có 2 ,3 năm kinh nghiệm. Còn vị trí hỗ trợ tín dụng theo mình được biết, bạn mình dù mới ra trường vẫn đậu loan csr của acb bình thường mà.
vâng, thanks a, e sẽ cố gắng thử hi vọng được như a hì hì

Anh nói thật là trừ khi em có người quen trong ngân hàng hoặc nhiều đạn thì vào mấy vị trí em thích kia. Còn 2 vị trí GDV và tín dụng em không ứng tuyển thì không vào làm ngân hàng được đâu.

để vào đc hỗ trợ thì đối vs sv k có kinh nghiệm vẫn vào đc, cụ thể là Sacom tuyển vẫn offer, còn nếu cao cấp thì e nên thi BIDV, có chế độ luân chuyển công việc thường xuyên

Bên mình đang tuyển GDV, bạn nào apply thì gửi CV theo mẫu của Việt Á bank cho mình theo email dưới chữ ký nhé.

Mot ngay nao do sinh vien ra truong ngoai tam bang dai hoc se co nhieu chung chi cfa frm acca mba roi quocs te gi gi gi do hon du hoc sinh ve nuoc. Cac bac ko hoc chung chi thi cac bac di sau nguoi ta thoi. Cai gi cha the cong viec nao muon thanh chuyen gia chuyen sau chang phai co chung chi kkkkk

Cac bac ko hoc thi de day em hoc co chung chi gi cac bac dua day em cay het cho. Tuoi tre doi dao suc khoe day kkkk

mình thấy thực tế là mấy vị trí back là miếng mồi thơm để nhét COCC vào :D, nhưng do định biên sẵn nên ko tuyển ồ ạt dc, bởi vậy chắc thường ưu tiên tuyển người có kinh nghiệm vào làm (để gánh lun cả phần COCC) :3

Mình nghĩ là có nhé, chỉ cần có người quen xin cho hoặc biết chạy tiền vào là được :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên