Sinh viên không phải chuyên ngành TC-NH liệu có thể thi vào vị trí TTQT trong ngân hàng không ?

gau bac cuc

Thành viên
Em hiện đang là sinh viên năm 3 khoa kế toán. Tình hình là em rất thích thi vào vị trí thanh toán qốc tế trong ngân hàng :"> nhưng em lại không học chuyên ngành tài chính ngân hàng. Liệu em có thể được thi vào vị trí thanh toán quốc tế ko ạ?

Các anh chị giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn thích vẫn chỉ là 1 chuyện. Bạn hãy tìm hiểu xem vị trí TTQT đòi hỏi những yêu cầu như thế nào? Và bạn đã có đủ điều kiện để làm được nó hay không? Tuy nhiên,nếu bạn thật sự muốn, mình nghĩ bạn sẽ làm được đấy :) Chỉ cần thực sự MUỐN!

chuan day minh nghi chi can ban co nang luc va (them bang cap lien quan den chuyen nganh ban muon xin vao ) thi chuyen do khong thanh van de dau!!!!!fighting !!!!!!!!!!!!!!

mình cũng không học ngành TCNH mà học luật kinh doanh quốc tế. quá trình đào tạo thì liên quan trực tiếp đến ngành thanh toán quốc tế. không bit lúc nộp hồ sơ NH có hiểu cho không nữa. hx

Mình học Quản trị kinh doanh quốc tế, có học về Thanh toán quốc tế + kinh doanh ngoại hối. Cũng thích vị trí này. Nhưng muốn vào TTQT NH chắc còn phải "luyện" nhiều.

Em hiện đang là sinh viên năm 3 khoa kế toán. Tình hình là em rất thích thi vào vị trí thanh toán qốc tế trong ngân hàng :"> nhưng em lại không học chuyên ngành tài chính ngân hàng. Liệu em có thể được thi vào vị trí thanh toán quốc tế ko ạ?

mình ko học TC-NH nhưng cũng có học môn TTQT trong trg đh, mà vẫn chỉ là muối bỏ bể,
đúng là để "lọt" đc vào vị trí này pải "luyện " thêm rất rất nhìu...nhưng nếu có đam mê thì cứ cố gắng hết sức b ạh, mình cũng đang cố gắng đây..hi vọng sẽ nên cơm cháo..:)

Không gì là không thể mà bạn:) thích thì bạn cứ tìm hiểu đã, tìm hiểu kỹ xem cần học thêm kiến thức gì, bản thân cần có tính cách như thế nào để có thể gắn bó lâu dài với nghề. Bạn có thể đăng ký chuyên đề TTQT của UB để hiểu rõ hơn:) chúc bạn thành công:X

E cũng k học TCNH cũng thích bon chen TTQT, nhưng mà TA của e hơi bị gà vì e học kinh tế đối ngoại tiếng pháp,hxhx, gần như bây giờ mới tu tiếng anh chả biết có nên cơm cháo gì k nhưng thỉnh thoảng vào ub đọc chia sẻ của các anh chị lấy thêm động lực để cố gắng
À mà anh chị cho e hỏi là thi tuyển vị trí TTQT, thì có phỏng tiếng anh k ạ??
có bạn ạ. ít nhất là giới thiệu bản thân bằng tiếng anh :)

mới có ý định chui vào TTQT,hi vọng sẽ đủ đam mê và tinh thần :p
Vậy đã quyết định ttqt chưa? ;) Các ngân hàng Việt Nam gọi phòng này là phòng TTQT hoặc phòng Tài trợ thương mại, nhưng bên NHNN thì gọi là Trade Operation Dept. không hạn chế đường vào đâu. hi hi. Bằng chứng là trong tháng 2, 3 năm này, SG, các ngân hàng như Standard Chartered Bank, ANZ Bank, Mitshubishi, Shinhan, Tech, Bản Việt, Sài gòn thương tín... đều có tuyển nhân viên trade Operation officer. ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên