Sinh viên không phải chuyên ngành TC-NH liệu có thể thi vào vị trí TTQT trong ngân hàng không ?

gau bac cuc

Thành viên
Em hiện đang là sinh viên năm 3 khoa kế toán. Tình hình là em rất thích thi vào vị trí thanh toán qốc tế trong ngân hàng :"> nhưng em lại không học chuyên ngành tài chính ngân hàng. Liệu em có thể được thi vào vị trí thanh toán quốc tế ko ạ?

Các anh chị giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!

Anh hỏi em thế này. Bây giờ 100% mọi người ở đây nói em không thể thi được thì em sẽ không nộp hồ sơ thi vào vị trí đó à?

Vì em thấy có bạn nói rằng vị trí đó các ngân hàng thường yêu cầu cần phải tốt nghiệp chuyên ngành tài chính ngân hàng, nên em băn khoăn ko biét nếu mình nộp hồ sơ liệu có bị loại hay không thôi.
Anh hỏi em thế này. Bây giờ 100% mọi người ở đây nói em không thể thi được thì em sẽ không nộp hồ sơ thi vào vị trí đó à?

Mình thì mình nghĩ nếu bạn có một trình độ tiếng anh ổn thì ok thôi. còn về kiến thức chuyên ngành nếu bạn chưa nắm chắc có thể tham gia một khóa học thanh toán quốc tế ngắn hạn mà bên trường ngân hàng vẫn tổ chức đấy, học lấy kiến thức rất cơ bản là chủ yếu rồi về tự học tiếp. Khi đó mình nghĩ bạn tự tin để nộp vị trí TTQT rồi đó vì mình có quen 1 chị học khoa quản trị kinh doanh của một trường dân lập nhưng mà IELTS cuae chị 7 chấm cơ. và hiện tại giờ chị ý đang làm bộ phận TTQT của tech đó. ngon k? mình cũng đang ước như chị ý đây này[-(http://www.google.com.vn/url?sa=t&s..._yI7o-fpQ&sig2=PHMYqF-rHniC53vzr0_12w&cad=rja

Em hiện đang là sinh viên năm 3 khoa kế toán. Tình hình là em rất thích thi vào vị trí thanh toán qốc tế trong ngân hàng :"> nhưng em lại không học chuyên ngành tài chính ngân hàng. Liệu em có thể được thi vào vị trí thanh toán quốc tế ko ạ?

lắm lúc mình cũng băn khoăn vấn đề này đấy, tuy nhiên mong muốn của mình chỉ là làm các mảng khác của bên ngân hàng mà ko nhất định phải là vị trí kế toán hay giao dịch viên thôi. Tại đọc yêu cầu tuyển dụng thấy các vị trí toàn là tốt nghiệp chuyên ngành tài chính-ngân hàng, nếu thi kế toán thì học khoa này cũng làm đc, còn thi CVQHKH hay TTQT thì học chuyên ngành kế toán ở trg ĐH chưa đủ trình để thi. Thế nên ko biết là học thêm mấy khóa học ở ngoài như ở Topica hay Futurer banker, mấy khóa học nghiệp vụ ngân hàng cơ bản vs kế toán ngân hàng ở trg HVNH ko biết là CV có qua đc vòng loại ko nhể :((

" Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua..... " Cố lên em ah, đã là mục tiêu thì cố gằng đạt được nhé, cứ không phải không học đúng chuyên ngành là làm được đâu, có thể mình sẽ học thêm chứng chỉ về NT-TTQT ( FTU, BAV) cũng được :D

Hic, tớ nói thật với bạn là nghe tên nó hay thế thôi, học rồi hãi lắm, rảnh ra là lỗi, lôi thôi là đi tù như chơi, đền mọt gông, làm nghiệp vụ này phải nắm kiến thức cực kì vững, có đầu óc tư duy lôgic...., Lúc đầu tớ cũng định theo ngành này, hay thì hay thật, nhưng mà không gì rủi ro bằng, Mấy NHVN nghiệp vụ này còn yếu lắm, các cty co dám làm với mình đâu. Tớ biết có mấy vụ mất lớn của mấy ngân hàng gớm mặt VN, toàn mấy triệu đô, banj mẹ tớ dính 1 vụ của Agri, giờ cô ấy ra làm ngoài rồi

Mình nghĩ các bạn ấy nói đúng đấy. tất nhiên một số NH khó tính họ yêu cầu b phải tốt nghiệp khoa này, trường này. nhưng các NH vẫn chấp nhận tuyển sv tốt nghiệp các ngành KT nói chung. Nếu bạn đam mê thì chỉ cần có kiến thức về nghiệp vụ này bạn có thế tự tin đi thi rồi.

Hì nếu bạn vẫn quyết tâm và muốn theo đuổi ngành này đến cùng, thì mình nghĩ bạn nên tham gia một khóa học về chuyên đề này ở trường tớ (HVNH) mấy thầy cô dạy hay mà nhiệt tình lắm. Ah, làm lĩnh vự này thì tiếng anh tốt sẽ là 1 lợi thế rất lớn và gần như là bắt buộc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,502
Thành viên mới nhất
dagathomocam
Back
Bên trên