Sáng vừa pv trên trần hưng đạo, chiều 2h chị giám đốc chi nhánh gọi về pv lần 2 luôn... Mn pv buổi chiều thế nào...

Sáng vừa pv trên trần hưng đạo, chiều 2h chị giám đốc chi nhánh gọi về pv lần 2 luôn... Mn pv buổi chiều thế nào...
bạn siêu quá đi, cho mình hỏi bạn có kn chưa và pv vị trí nào vậy, chia sẻ thêm cho mình về nd bạn dc hỏi 2 lần nhé

Hom day t lai ban nen k di pv dc. Ban thuychi_qiqi pv tot k :D
ui, mới sơ tuyển nên cũng nhẹ nhàng thôi, t lo vụ thi viết sau đó ý, t hay tạch thi viết lắm. t thấy đi pv nếu busy vẫn có thể gọi đến xin đến muộn or đổi ngày dc đó, hnay cũng vẫn pv tiếp nè, lần sau bạn nhớ đừng bỏ lỡ nhé, phí mất cơ hội ^^

Thứ 2 em đi phỏng vấn rồi, đọc cmt của các bác e thấy hoang mang

à, lúc t dc gọi điện thì t có hỏi c ấy, thì c ấy nói e mang photo cũng dc, nhưng nghĩ sao t lại mang bản chính, nhưng hộ khẩu t hết bản công chứng nên để bản photo mà cũng k thấy chị ấy nói j. Xong rồi lúc đến thì có bạn còn chỉ mang mỗi CV, bạn ý bảo chị gọi điện cho bạn ý bảo chỉ cần CV. Những ng pv thì họ cũng chỉ xem CV, giấy tờ là chị nhân sự thu, nhưng pv sơ loại nên k có cũng k sao thì phải. Nên t nghĩ k cần đâu, vào pv lần 2 thì nộp, 1 bộ của t có khi đến 200k ấy :((

t bị nói nhầm. bản chính của t ý là bản photo công chứng :D vậy là đợt này có phỏng vấn lần 2 và thi viết hả bạn??

uh thì công chứng cũng mất tiền mà, mà nếu mình out thì nó cũng vào sọt rác thôi mà, nên nếu họ k bắt buộc thì nên tiết kiệm tí, nhiều chỗ bắt nộp đủ từ đầu thực ra gây lãng phí k cần thiết, mấy ai làm giả chứ, mà có giả thì nếu pass rồi vào làm cũng phải nộp mà, cả trăm cả nghìn ứng viên thì tính ra cả đống tiền đã vào máy cắt giấy :(( Nghe mọi ng nói thì thủ tục SHB về cơ bản là pv sơ tuyển-thi viết-pv chính thức có thể khác chút tùy khu vực or chi nhánh cần ng quá or ưng ai rồi thì họ có thể gọi luôn. Nhưng nghe bảo SHB thường mỗi vòng fai cả tháng mới có kq nên b cũng k cần hóng lắm đâu, đau đầu thêm, kệ nó đi, save số cố định shb lại, cả tháng nữa trúng thì họ gọi mà trượt thì thôi ^^

đã bạn nào được gọi vị trí TTQT chưa ở HP chưa? :(

Bạn giống mình đợt trc, nhưng lúc ấy mình nộp cả vị trí HTTD thì lại gọi đi pv vị trí QHKH @@~, đc gọi 2 lần mà k tham gia đc, giờ nộp TTQT chờ mãi chẳng thấy đâu :((
đợt trước mình đc xác nhận mail, rồi gọi đi pv nhanh lắm, nhưng bận nên k đi, họ gọi đi pv tiếp lần 2, nhưng đang bận với thấy họ tội quá nên nói thẳng là em k đi đc, nên lân này nộp hình như họ tạch hồ sơ lun, k thấy xác nhận j cả :(

SHB chỉ có thời gian chờ giữa các đợt thi phỏng vấn hơi lâu thôi, còn lại tuyển là tuyển thật đấy các bạn.
Mà bên NH ko phải cứ lấy trên xuống cho đủ chỉ tiêu tuyển đâu, ai phù hợp với công việc mới lấy, thế cho nên có mấy vị trí cứ đăng tuyển lên xuống mà vẫn chưa tuyển được người.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên