SHB-Chi nhánh Hà Nội tuyển dụng nhân sự [15/09]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
có b nào thi SHB r thì share mọi người ít kinh nghiệm nhỉ. :)
Mình thi SHB Hà Nội đợt tháng 04/2011 thì thấy đề ko khó (30 câu nghiệp vụ trong 60 phút). Phỏng vấn thì toàn phỏng vấn nghiệp vụ là chính. Một điều nữa là thi viết xong nên chuẩn bị cho đợt phỏng vấn ngay, vì SHB gọi pv khá gấp (gọi hôm nay thì mai pv luôn @.@).

Mình thi SHB Hà Nội đợt tháng 04/2011 thì thấy đề ko khó (30 câu nghiệp vụ trong 60 phút). Phỏng vấn thì toàn phỏng vấn nghiệp vụ là chính. Một điều nữa là thi viết xong nên chuẩn bị cho đợt phỏng vấn ngay, vì SHB gọi pv khá gấp (gọi hôm nay thì mai pv luôn @.@).

thi trắc nghiệm hết ah c? chắc là có IQ vs tiếng anh nữa chứ?

thi trắc nghiệm nghiệp vụ hết nha bạn, cũng ko khó lắm, nhưng mà đến pv thì học chak nghiệp vụ vào vì họ xoáy sâu nghiệp vụ lắm, yên tâm thi xog pai tầm 2-3 tuần mới gọi đi pv, trừ chi nhánh ở các tỉnh thi xong thì có thể pv liền, nhưng kiểu j cug phải học nghiệp vụ chắn chắn là có 50% đậu rồi hehe mih cug ko muốn làm bạn mất tinh thần nhưng mà shb hỏi nhiều câu hơi khó thường người đi làm rồi mới có thể trả lời dc, và còn bắt bẻ nữa cứ dồn người ta vào tường ấy sợ thật, mình mới pv hôm qua nè chak trượt hihihi

---------- Post added 06-09-2011 at 10:10 PM ----------

có b nào thi SHB r thì share mọi người ít kinh nghiệm nhỉ. :)
vòng thi viết thi ko khó cứ học chắc các thông tư nghị định của ngân hàng là dc, với xem qua các thủ tục như vay vốn, bảo lãnh, thế chấp, LC.... Đến pv thì mới khó nhằn nè hỏi nghiệp vụ cực sâu, xoáy 360 độ luôn hehehe hỏi nhiều câu hơi bị cùn tí, sv mới ra trường mà hỏi thế thì khó đậu lắm vì chỉ học qua sách vở thôi lấy đau ra thực tế, thế mà bà GĐ pv mình chốt 1 câu làm mình nhớ mãi : các em chỉ dc cái học vẹt ko hiểu j hết thiếu thực tế lắm, ko hiểu các thầy cô trong trường dạy các em cái j nữa, mình nản quá ko nói dc j nữa lun. Kết thúc buổi pv cà 2 đều ko có ấn tượng về nhau là mấy :((

vi trí nào cũng đòi hỏi kinh nghiệm mới ra trường thì lấy đâu ra kinh nghiẹm, thời buổi này xin việc mệt quá, mình mới tốt nghiệp HVNH ra ,m nộp nhiều lần rùi mà ko đc gọi đi thi, anh/ chị/ bạn ai có kinh nghiệm nộp hồ sơ để đc gọi đi thi thi lấy kinh nghiệm trượt ko, hic, share em ít đi

vi trí nào cũng đòi hỏi kinh nghiệm mới ra trường thì lấy đâu ra kinh nghiẹm, thời buổi này xin việc mệt quá, mình mới tốt nghiệp HVNH ra ,m nộp nhiều lần rùi mà ko đc gọi đi thi, anh/ chị/ bạn ai có kinh nghiệm nộp hồ sơ để đc gọi đi thi thi lấy kinh nghiệm trượt ko, hic, share em ít đi
Thì vị trí nào ko yêu cầu kno b apply vào ;). Bi h nhân sự Ngân hàng cũng rất trẻ mà. Trước tiên bạn xem lại CV của mình có vấn đề gì ko:D.

gắn ảnh vào mẫu thông tin ứng viên như thế nào các bác ơi???
Bạn vào phần Insert/ Picture/From file vs Mcro2003 nhé.
Insert/ Picture va Mcro 2007.
Híc :)
Mai PV SHB ko biết thế nào. đau đầu quá đi mất. sắp tẩu hoả nhập ma.hahaaa

hí, em cảm ưn các bác.ố, thế mai bác luanfv phỏng vấn mà bác còn chưa ngủ hử??? chúc bác pv thành công và mang nhiều kinh nghiệm về phổ biến cho anh em ạ!!!

---------- Post added 07-09-2011 at 01:26 AM ----------

bác nói chuẩn quá đi!!! =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721