Share đề thi vào BSC sáng 2/4/2016

hzuan123

Verified Banker
Mới đi test về. Chia sẻ đề cho ai cần nhé. Mình thi chuyên viên phân tích đầu tư.
Đề gồm 2 phần. Bằng tiếng anh nhé.
Phần 1: 20 câu trắc nghiệm về quan, định giá stock, bond, comporate finance ví dụ npv, irr. Mỗi câu 2đ. Tổng 40đ
Phần 2: 3 câu tự luận. Dã man con ngan. Tloi vs câu hỏi bằng english
Câu 1: nếu bạn là nhà phân tích. Cho 3 phút bạn xem cái j của bctc. Tương tự nếu có 10p.
Câu 2: về economic. Tình hình kinh tế trung quốc 2016 ntn. Tác động đến việt nam ra sao.
Câu 3: cho mấy cái báo cáo về balance sheet, income statement. Phân tích tình hình tài chính cty qua 3 năm. Nêu kiến nghị vs ceo, cfo
Đề 90 phút.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng anh nhé, vào BSC môi trường tốt lại được cái office siêu đẹp luôn:p. Klq cơ mà cho em là nếu bỏ tiền mua 1 cái giấy phép (license chung chung, không rõ là giấy phép gì) thì tiền này được báo cáo là operating cf hay là investing cf trên báo cáo LCTT vậy ạ?

Hĩ. Bác thi mô giới hay chuyên viên phân tích đầu tư. E thấy h chứng khoán cũng cay lắm. A Lân từ mhbs sang bsc e nge nói cũng trầy trụa lắm. Làm chuyên viên phân tích đầu tư có khi không sướng bằng mô giới.
Mô giới hay tín dụng mặt cứ lầy như sales đất đi dhcd nhìu mới ngon....

Chúc mừng anh nhé, vào BSC môi trường tốt lại được cái office siêu đẹp luôn:p. Klq cơ mà cho em là nếu bỏ tiền mua 1 cái giấy phép (license chung chung, không rõ là giấy phép gì) thì tiền này được báo cáo là operating cf hay là investing cf trên báo cáo LCTT vậy ạ?
Đúng rồi đến được cái office đẹp. Hôm đi test còn ko biết cái tháp ý dù đứng trước cổng r. To thật.
Cái mua ấy mình nghĩ cho vào CFO.

Hĩ. Bác thi mô giới hay chuyên viên phân tích đầu tư. E thấy h chứng khoán cũng cay lắm. A Lân từ mhbs sang bsc e nge nói cũng trầy trụa lắm. Làm chuyên viên phân tích đầu tư có khi không sướng bằng mô giới.
Mô giới hay tín dụng mặt cứ lầy như sales đất đi dhcd nhìu mới ngon....
:) mình cv phân tích thôi. Cay là ntn b? vất vả hay sao :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back