SeABank SeABank tuyển nhiều vị trí (GDV, CV Quản lý KH,...) tại Hội sở, Hà Nội & nhiều tỉnh thành [31.12]

Ai có đề thi nghiệp vụ thanh toán trong nước seabank không? Mình google không ra

Thế đề thi test đợt bạn thi thế nào? Về những j vậy bạn. Chia sẻ mình biết với.
mình thi tháng 10 bạn ạ. trắc nghiệm IQ vs nghiệp vụ. nghiệp vụ thì hỏi về cách định khoản khi chuyển tiền hay gửi tiền gì đó, tài khoản nostro vostro, hỏi về ủy nhiệm chi, chứng từ kế toán, người cư trú và người không cư trú thì phải, mình cũng không nhớ rõ hết nữa

mình thi tháng 10 bạn ạ. trắc nghiệm IQ vs nghiệp vụ. nghiệp vụ thì hỏi về cách định khoản khi chuyển tiền hay gửi tiền gì đó, tài khoản nostro vostro, hỏi về ủy nhiệm chi, chứng từ kế toán, người cư trú và người không cư trú thì phải, mình cũng không nhớ rõ hết nữa
Mình cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng được gọi đi thi test vị trí này bên ngân hàng pvcombank. Mà chẳng tìm thấy tài liệu ở đâu mà ôn. May mà la liếm bên này hỏi được bạn chia sẻ.
Minhg nghĩ bạn cứ apply tiếp vị trí này đi. Có kinh nghiệm rồi mà ;))

Mình cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng được gọi đi thi test vị trí này bên ngân hàng pvcombank. Mà chẳng tìm thấy tài liệu ở đâu mà ôn. May mà la liếm bên này hỏi được bạn chia sẻ.
Minhg nghĩ bạn cứ apply tiếp vị trí này đi. Có kinh nghiệm rồi mà ;))
hihi uhm chúc bạn may mắn nhé ;)

Thanh toán trong nước. IQ: 8/10, Nghiệp vụ: 8/10. Chiều phỏng vấn luôn. Lúc phỏng vấn toàn bị hỏi về: kế toán ngân hàng, hạch toán trong ngân hàng, thanh toán liên ngân hàng, thanh toán bù trừ của NHNN... Toàn về nghiệp vụ thanh toán trong nước luôn. Hix. Mình học tài chính doanh nghiệp :confused: chả biết gì về thanh toán ngoài 1 số cái google ra nên ... Nếu ai được gọi thì thông báo ở đây luôn nhé.

Bạn nào nộp hồ sơ rồi chỉ mình điền mã số dự tuyển với. Lần trước nộp mà chỗ mã số mình bỏ trống, có khi nào như thế nên hồ sơ không hợp lệ không nhỉ?

Bạn nào nộp hồ sơ rồi chỉ mình điền mã số dự tuyển với. Lần trước nộp mà chỗ mã số mình bỏ trống, có khi nào như thế nên hồ sơ không hợp lệ không nhỉ?
Vị trí nào có mã số thì điền, không có thì thôi. Ví dụ những vị trí trong topic này không có mã số thì không điền.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên