SeABank SeABank tuyển dụng nhân sự tuần 3 - tháng 03/2013 (nhiều vị trí) [08.04.2013]

MÌnh thi ngân hàng này ở HN, đến chỗ Lý Thường Kiệt thi nô nức như chảy hội, cũng phỏng vấn, thi viết đầy đủ 3 vòng như ai. Thi xong hỏi ba giờ có kết quả thì NH kêu trong 1 tuần thôi, ko đỗ cũng có thư cám ơn 10 ngày chả thấy tăm hơi j, gọi lên nhân sự. Nhân sự tra tên bảo em pass rồi nhưng giờ phải chờ xem chi nhánh nào có nhu cầu, thi xong xuôi từ 8/3, có email báo trúng tuyển hẳn hoi mà chả gọi đi làm! Nói chung là biết ngân hàng này về nhân sự không ra gì,nhưng cứ thử, giờ thì cạch mặt.
Chưa kể thi thì lôm côm, cứ tuần lại phỏng vấn sơ tuyển 1 lần, đến thi viết đã lại thấy sơ tuyển, thi viêt ko sbd, ko người coi thi. Phỏng vấn sơ tuyển thì do chưa xếp dc phòng các em ngồi chờ...1 tiếng ! Nhân sự nhàn quá không cso việc j làm hay sao!
Đây là kinh nghiệm thật của mình chứ không phải chém đâu( khá là bứa xúc vì chưa bao h làm việc với 1 NH kém chuyên nghiệp trong tuyển dụng như thế )

Các ngân hàng trong nước ngân hàng nào chả thế, kêu gì bạn ơi,học chữ chấp nhận đi, không thì bạn thi ngân hàng nước ngoài đi, chuyên nghiệp hơn đấy

Ngân hàng lương cao không cả nhà. Quá trình phỏng vấn có quá khó không cá nh

Ngân hàng tư nhân thi vào không khó, còn lương cao hay không thì tùy vào năng lực của bạn, nhưng đa phần khá bựa nhân, ngân hàng giờ không như những năm trước-không như khách sạn ngàn sao nữa mà giờ như một cái chợ ấy,nếu bạn học được kinh nghiệm ở ngoài chợ nhiều bạn vào khá hợp :)

Mình từng thi nhiều ngân hàng và làm 2 ngân hàng rồi, đều là NHTMCP VN cả, cũng từng làm cty nước ngoài rồi và duy nhất có ngân hàng này là tuyển dụng kém chuyên nghiệp như thế. Đầu tiên mình tính đi thi vì nghe bảo lương các ngân hàng san sàn nhau nhưng ở vị trí mình thì bên này nhàn hơn nhưng cuối cùng lại mua bực vào thân.
Mình tất nhiên là chấp nhận lâu rồi, ko có ý kêu ca gì chỉ muốn chia sẻ cho các bạn trường hợp của mình thôi

Ngân hàng tư nhân thi vào không khó, còn lương cao hay không thì tùy vào năng lực của bạn, nhưng đa phần khá bựa nhân, ngân hàng giờ không như những năm trước-không như khách sạn ngàn sao nữa mà giờ như một cái chợ ấy,nếu bạn học được kinh nghiệm ở ngoài chợ nhiều bạn vào khá hợp :)

Mình cũng chưa có cơ hội làm việc ở ngân hàng nào như chợ như bạn nói,nhưng ở nơi mình làm mình thấy dù nơi lương cao hay thấp, khắt khe hay thoải mái thì tinh thần làm việc đều rất cao, không thể phủ nhận ngân hàng là nơi có điều kiện làm việc văn minh được

Mình cũng chưa có cơ hội làm việc ở ngân hàng nào như chợ như bạn nói,nhưng ở nơi mình làm mình thấy dù nơi lương cao hay thấp, khắt khe hay thoải mái thì tinh thần làm việc đều rất cao, không thể phủ nhận ngân hàng là nơi có điều kiện làm việc văn minh được
Thế giờ bạn làm ở đâu rồi???

Mình ở Tech, đang thi MB, đang hồi nước sôi lửa bỏng đây ! Năm ngoái hụt rồi, chỉ được đào tạo nhưng Mb làm việc chuyên nghiệp, văn minh, mê rồi nên lại tiếp tục thi thôi :)
Dù sao trường hợp của mình chắc cũng hi hữu, chứ đã thích ngân hàng rồi thì cứ phải thử thôi

các bạn cứ thử đi. Mình tự đi thi và mới bắt đầu làm dc 2 ngày tại chi nhánh ở HCM. Sếp mình rất ok, chi nhánh mình bước đầu thấy rất :)

Hiện nay Sea thực sự đang tuyển rất nhiều cvkh ( bạn mình làm nhân sự bên đó cũng đang thiếu ứng viên nhiều) Tuy nhiên pải có kinh nghiệm đã làm bank (5-8 tháng hoặc hơn ko tuyển chưa có kn bank), lương 5-7tr tùy thuộc vào pvan, trên 2 năm kn thì 7tr. Mình khuyên thật lòng, bạn nào muốn có việc làm vì bank cũ sếp ko ra gì, cv chán ngán... thì hãy đi. Còn đã làm có kn trên 2 năm và cv hiện tại tương đối tạm ổn định thì hãy bình tĩnh chờ cơ hội mới nhé. Sea ko chuyên nghiệp đâu, chán lắm. Vì sao mình lại nói là cv htai của bạn tương đối ổn định là đc rồi? Thị trường NH bh đang xuống đáy, cvkh của NH nào cũng kêu thảm ( trong đó có mình)nhưng vẫn còn tốt hơn Sea nhiều. Chưa có cái ngân hàng nào pvan 3 lần, thi test 1 lần chóng hết cả mặt, vòng nọ vòng chai, ko có tí nào gọi là chuyên nghiệp. Thi xong từng vòng toàn pải gọi lại cho nsu là bao giờ thi vòng tiếp theo vì chờ bạn này, bạn kia cùng pvan hội đồng luôn ( hội đồng làm quái có ai, vòng 1 pvan nhân sự, vòng 2 test, vòng 3 với trưởng phòng, vòng 4 với giám đôc sở giao dịch ) Sau gần 4 tháng từ tháng 8 - tháng 12 theo đuổi cái sự nghiệp tuyển dụng thì giám đốc sở đồng ý, ban tuyển dụng đồng ý, gửi offer về cho mình bắt mình ký cam kết ko có nợ xấu ở bank cũ. Xong xuôi hết rồi thì bảo tổng giám đốc chỉ phê duyệt e ở cvkhcn thôi vì điểm test e thấp quá ( 14/20). Tiên sư nhà nó ( xin lỗi mình bức xúc quá) thi được quá bán thi test là ok rồi, tương đương với 7 điểm còn j. Tớ thấy ức chế kiểu coi thường ứng viên, hành xác nhau thi thố để làm j. Tại sao? tại vì trước con gái chủ tịch hội đồng quản trị sinh năm 83-84 gì đó làm tổng giám đốc ( nay đã ko làm vì sau 1 loạt tổng giám đốc đi tù nên sợ quá pải hạ bệ) phê duyệt ko đồng ý cho tớ vào cvkh sme, mà ép mình vào cvkh cá nhân với lý do test 14/20. Kiểu làm việc đek biết đánh giá con người j cả, người ta vượt qua bao nhiêu ứng viên còn sót lại 1 mình vào đc sở giao dịch mà điểm test như thế là ổn rồi còn gì. Hay tớ quá mơ hồ nhỉ. Sao lúc đầu test ngày vòng 2 ý, biết tớ đc điểm đấy thì đừng gọi đi pvan này nọ nữa, đừng gửi offer nữa, đừng bắt ký cam kết nợ xấu nữa, đi đi lại lại tốn hết cả công sức lại còn làm trò. Bực hết cả mình. Nếu như bạn nào làm sea bank thực sự tớ xin lỗi vì đã nói đúng cái xấu của nh bạn ( đv bộ phận nhân sự) nhưng đây là sự thật nên để cho các bạn khác cùng biết mà tránh. Trường hợp có thể đặc biệt với tớ và bthuong với các bạn vì có thể mình dồn tâm huyết, công sức quá nhiều vào đó. Vì bức xúc mình cũng nói luôn với bạn mình làm ns ở Sea để hiểu thêm tâm lý ứng viên, thì đc trao đổi là bh ko rườm rà như trc rồi, tuyển thực sự, chỉ có 2 vòng pv thôi.... ôi dời ko biết có thật ko nữa.................Nghĩ mà NẢN!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi cho mình hỏi bạn thi vòng 2 ở seabank thanh hóa đúng không? Vòng 2 phỏng vấn ngta hỏi những gì vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên