SeABank SeABank tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội [20.01.2013]

ơ, thế là có còn nộp hồ sơ được nữa không mọi người, mà không biết vị trí làm việc ở khu vực nào nhỉ, chỗ nào Hà Nội :(

chắc mình tạch rồi, hnay sang tháng 2 rồi mà chả thấy gì, lại tìm kiếm tiếp nào !!

Mình mới phỏng vấn vòng 3 ngày hôm qua ở ngân hàng này, cũng vị trí này. Chỉ tiêu tuyển dụng GDV ở Hà Nội. Mình học và sống ở Hải Phòng, vẫn quyết định thử. Họ ko loại hồ sơ, vẫn gọi phỏng vấn. Lần 1 chị nhân sự rất dễ thương, phỏng vấn rất kỹ càng, rồi quyết định cho mình đi làm test IQ và nghiệp vụ. Sau 2 tuần mình nhận được thông báo đạt vòng thi viết là chuẩn bị phỏng vấn vòng tiếp theo. Đến vòng phỏng vấn này, cả 1 hội đồng tuyển dụng có 3 người, nhưng ngay sau khi thấy mình không nói giọng Hà Nội, 1 chị nói với mình rằng GDV làm trên địa bàn nội thành Hà Nội, nên cần người nói giọng Hà Nội và kêu mình nên tìm hiểu kỹ yêu cầu trước khi apply. Haiz. Hay ho làm sao, giọng nói của mình không ngọng không nhịu, cũng không dùng từ địa phương, hoàn toàn ko gặp vấn đề j về ngôn ngữ, chỉ là ko phải giọng Hà Nội thôi. Họ lấy cái yêu cầu "phải nói giọng Hà Nội mới được làm việc ở Hà Nội" ở đâu ra vậy nhỉ? Vậy tại sao không loại hồ sơ của mình ngay từ đầu? Tại sao họ không suy nghĩ mình đã phải cố gắng như thế nào để có thể có mặt tại buổi phỏng vấn của họ? khó khăn mình khong ngại, vậy mà họ chỉ vì 1 lý do ngớ ngẩn như vậy mà bỏ qua mình như vậy sao?Họ hỏi được mình vài câu về bản thân, thế rồi 3 người nhìn nhau ko biết hỏi mình cái j nữa. Họ làm mình nản chí.Mình đã đánh giá SeAbank rất cao từ buổi phỏng vấn đầu tiên, nhưng đến vòng thứ 3 này thì mình hoàn toàn thất vọng. Hy vọng những nhà tuyển dụng sớm nâng cấp được chất lượng bộ phận tuyển dụng thì may ra họ mới có thể nâng cấp được chất lượng nhân viên, sớm phát triển được ngân hàng của mình.Đó là chút kinh nghiệm khi mình vừa thi tuyển SeABank muốn chia sẻ với các bạn. Chúc các bạn nào đã từng thi tuyển sẽ sớm thành công, và chúc các bạn ít có kinh nghiệm thi tuyển đừng nản chí như mình ngày hôm nay, giữ vững quyết tâm và sự tự tin để tìm kiếm công việc mơ ước nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back
Bên trên