SeABank triển khai chương trình Thực tập sinh 2012 [11/2]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Anh Cường ơi! Em không hỏi spam đâu nhé! Anh cho em hỏi chỉ tiêu thực tập sinh CN Cần Thơ đã quyết định chưa ạ? được bao nhiêu nhân sự vậy anh? Lần trước em có hỏi nhưng chưa thấy a Cường trả lời nên em hỏi lại! Mong anh thông cảm! Thanks anh!

Bây giờ là gần 12 giờ mà. Vừa xong việc gia đình, bây giờ mới là thời gian của "riêng mình". Ông trời công bằng lắm, cho tất cả anh em chúng ta 1 ngày có 24 giờ như nhau. Thế nên phải cố gắng và tranh thủ thời gian 1 tý. Các em cũng nên bắt đầu như vậy đi, chúng ta sẽ có 1 giấc ngủ rất dài về sau này mà :)

---------- Post added 20-02-2012 at 11:36 PM ----------

Cái này thì anh chưa rõ, nhưng CN Cần Thơ anh thấy chắc cần nhiều, Còn số lượng cụ thể thì Nhân sự đang làm việc với lãnh đạo chi nhánh em ạ. Thị trường Cần thơ cũng là thị trường nóng bỏng đấy

Thế e thức thi cùng a vậy :D
Em đang "cày" để ngày mai e đến gặp các anh, các chị đây :((

Thị trường Cần Thơ tất nhiên nóng bỏng rồi, nếu cần nhiều em càng có tự tin hơn để nghe điện thoại pv

Hihihi, Biết cách trả lời qua điện thoại rồi chứ, vì không nhìn thấy mặt nên sẽ chủ động hơn đấy he he he,Tuy nhiên cũng phải biết thể hiện mình. Và đừng buồn khi đối mặt với việc "nếu sẽ không Đạt" nhé. Có nhiều cách để tới được với SeABank mà :)

---------- Post added 20-02-2012 at 11:50 PM ----------

Nếu thất bại, nên tìm ngay 1 công việc khác ở doanh nghiệp chẳng hạn, sau đó vẫn có thể apply vào SB. Sau 1 năm chắc chắn em sẽ vững vàng hơn rất nhiều. Đó là 1 cách để tới SB, mà có khi sau khi có 1 năm kinh nghiệm, SB lại không phải là lựa chọn của em ấy chứ

Hihi! Nếu có anh Cường tư vấn nhiều hơn em sẽ tự tin hơn rất nhiều! Anh Cường có góp ý gì giúp em không? Em coi đây là một cơ hội, tuy nhiên dù kết quả thế nào thì em cũng rất vui vì tinh thần nhiệt huyết của của nhân viên SB mà đặc biệt là anh Cường nên em rất cảm ơn SB về chương trình này

---------- Post added 20-02-2012 at 11:58 PM ----------

Hihi! Cũng có thể là vậy! Cám ơn anh Cường đã nhắc! Hihi! thực ra trước khi apply vào SB thì em cũng đã apply vào hơn 10 DN, trong và ngoài vùng Cần Thơ để tìm kiếm cơ hội và em cũng đang đợi cuộc gọi của các DN đó khi tháng này kết thúc, tuy em mới ra trường nhưng em cũng đã từng đi làm, nên em rất thích phong cách của anh Cường và SB nó giống như hồi công ty cũ của em vậy! Như một mái nhà vậy! Hihi! Đừng nói em chém gió nhé! thật đấy

Tất nhiên rồi, khi đã làm cùng 1 đơn vị, không đơn giản chỉ là lương, mà còn là anh em, đồng nghiệp. Chúng ta xét về 1 khía cạnh nào đó đều là " đi làm thuê" mà. Anh nghĩ không có gì khó khăn đâu, thể hiện hết mình và có 1 kế hoạch cụ thể cho công việc va tương lai gần của mình là thành công :)

Nhưng em thật sự không hiểu tại sao bây giờ DN vẫn cứ đòi kinh nghiệm, em may mắn là trước khi ra trường đã có kinh nghiệm, nhưng các bạn khác thì sao. dù nhiều bạn rất giỏi, nếu ai cũng đòi kinh nghiệm thì chắc sinh viên Việt Nam chắc phải nghỉ và qua học nghề luôn quá! Dù em biết DN không muốn phải đào tạo lại nhân viên cũng như để công việc trôi chảy thuận lợi

Đó luôn là 1 lý do để DN không nhận. Đâu cũng thế mà, trừ những tài năng thực sự. Anh làm DN 10 năm anh hiểu chuyện đó mà, he he he nhưng chúng ta có 10 năm (từ 20 đến 30 tuổi) để làm mọi thử dù là "điên rồ" nhất, nên ta cứ làm thôi :)

anh Cường ơi. những bạn có ds trên ub là phỏng vấn qua điện thoại hết ah? hay là gọi điện để hẹn lịch đến seabank phỏng vấn hả anh?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo