SeABank triển khai chương trình Thực tập sinh 2012 [11/2]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Có bạn hỏi danh sách phỏng vấn chiềun nay à: anh gửi nhé
Lê Đức Hạnh- ĐH Thủy Lợi
Nguyễn Thị Thu nga- ĐH KD và Công nghệ
Phạm Thái Ngọc- ĐH KTQD
Nguyễn Thị Vân Quỳnh- Viện ĐH Mở

Hẹn gặp lại lúc 17g chiều nay

---------- Post added 17-02-2012 at 04:28 PM ----------

Danh sách còn lại anh sẽ gọi điện phỏng vấn là 23 bạn. Vì chưa bố trí được lịch phỏng vấn nên chưa được gọi, các bạn sẽ pv vào chiều, có thể là thứ 2 lúc 17g, anh gửi trước để các bạn chuẩn bị
Trần Thị Kim Anh- AOF
Dương Thúy hằng- HANUi
Nguyễn Thị Phi Hà- NEU
Lê Thị Ngọc Oanh- TLU
Tống Thu Hiền- NEU
Nguyễn Thị Thanh Hiền- BA
Phạm Thế Huỳnh- BA
Trần Tiến Thành- FTU
Võ Khắc Báu- NEU
Phùng Văn Viết- AOF
Nguyễn Thùy Dung- BA
Nguyễn Thị Vy-VNU-NN
Phạm Thị Thanh- BA
Nguyễn Thị Nha Trang- HUBT
Hoàng Thị Chuyên-BA
Lê Thị Tình- AOF
Đặng Minh Hương- NEU
Đào Thị Hải Huyền- BA
Vũ Kiều Anh- FTU
Phan Phương Linh- BA
Vũ Thị Hằng- BA
Dư Thị Hải Yến- FTU
Nguyễn Thị Thanh Hoa- BA

Anh xin phép Mod cho anh viết tắt chút nhé, vì không có nhiều thời gian :)

---------- Post added 17-02-2012 at 04:30 PM ----------

ui có tên m rồi :d e cảm ơn a Cường & SB :D:D:D hjhj chiều thứ 5 SB có gọi cho e nhưng e ko nghe đt dc nên từ hum ý tới giờ e lo quá^^ giờ e hết lo rồi ^^ e cảm ơn a & SB :D:D:D

---------- Post added 18-02-2012 at 01:19 PM ----------

Chắc tại hồ sơ của mình Bảng điểm chưa xin dấu cửa khoa nên tạch:((
m nghĩ ko fai đâu bạn :d a Cường có nói là chưa có xác nhận thì mình nộp sau cũng dc mà :d như tớ nè, cũng ko kịp xin xác nhận ở trg nên chỉ nộp bảng điểm in trên tài khoản sinh viên xuống dc thôi :d hj

Hôm nay mình đi phỏng vấn thực tập SeABank và thực sự rất ấn tượng về phong cách vừa chuyên nghiệp vừa thân thiện của các anh chị. Cực kỳ ham muốn trở thành thực tập sinh và xa hơn là Banker tương lai của SeABank :)

Em rất cảm ơn anh vì những thông tin mà anh đã giúp đỡ bọn em. Nhưng em vẫn còn một chút thắc mắc mong anh có thế giải đáp giùm em. Anh có thể cho em biết những bạn được phỏng vẫn trực tiếp và những bạn được gọi điện thoại phỏng vấn có khác gì nhau không ạ?( ví dụ hồ sơ kém hơn...)
Trong chương trình này rất tiếc là anh không phỏng vấn- như vậy mới khách quan và có thể tư vấn được cho các em chứ.Kết quả sẽ có vào cuối tuần, các bạn lưu ý và truy cập website nhé, lịch đào tạo sẽ đăng cùng thông báo. Những bạn trúng tuyển sẽ được gửi email mời trực tiếp. Nếu trên website mà có tên, nhưng lại ko nhận được email thì có thể do SB hoặc các bạn cung cấp sai địa chỉ email :)

Việt à, nhớ tôi không? t Quý đây. hôm nay pv thế nào?
Chào Quý, các anh chị rất thân thiện và chuyên nghiệp nên t nói chuyện rất thoải mái. Chủ yếu là trao đổi quan điểm bản thân và cách ứng xử tình huống c à. Tình huống t là NVKD nước khoáng Aquafina mời chào sản phẩm, thú vị lắm :D

---------- Post added 18-02-2012 at 04:33 PM ----------

C thì phỏng vấn thế nào?

thế à. t cũng có được trao đổi như thế. thế c trả lời tốt chứ, anh chị có nhận xét như nào ko?

Mình cũng không hiểu sao hồ sơ của mình lại bị loại nữa.

Những mục 8, 9, 10 mình điền rất đầy đủ. Do có kinh nghiệm ở ngoài nhiều nên mình tin những bài học, thành công mình viết rất thật, không hề có tính giả tạo nào.
Ngoài ra, mình còn đạt giải Nghiên cứu khoa học, học bổng, học lực giỏi, tham gia CLB, tổ chức sự kiện....
Mình không phải tự tin quá đáng nhưng hồ sơ của mình còn lọt qua được cả PwC và E&Y (mình vốn nghĩ đã lọt qua 2 cty kiểm toán lớn như vậy thì khả năng bị loại là thấp).

Hiện mình đang thực tập cho 1 ngân hàng cũng qua hình thức thi tuyển, và đang được một công ty tài chính khác mời thực tập có lương.
Quả thật mình không hiểu tại sao lại bị loại nữa!
M cũng có nhiều nét giống bạn, vòng hồ sơ của Deloitte thì ko nói, cũng đã qua đc vòng hồ sơ của KPMG và PwC, còn E & Y thì ko qua đc hồ sơ dù cũng trên 8 r ;)
Uh có thể hồ sơ m bị loại ở SB, chắc vì ko phù hợp theo tiêu chí của NH ;), với cả Big4 chủ yếu là submit onl kèm CL CV tiếng Anh, kiểm toán với ngân hàng - nên nhiều khi cũng khó so sánh
M chỉ chưa hài lòng vì ko biết đc đã mắc phải lỗi nào trong HS để sửa thôi >"< =. =

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,913
Thành viên mới nhất
Coongameb52