Sau sáp nhập cấm sa thải nhân viên !?

Nói chung là sáp nhập là mình cũng nên xác định tư tưởng trước rồi!

Kính chào toàn thể quý tiền bối và các đồng môn,
Cho phép mình thắc mắc một vấn đề nhỏ nhé. Mình nghe nhiều nguồn tin khẳng định là sau khi sáp nhập thì trong vòng 6 tháng không được phép sa thải nhân viên. Tuy nhiên mình chưa tìm được văn bản chính thức nào quy định vấn đề này. Cũng không rõ đây có phải là quy định bắt buộc chung không. Rất mong được mọi người chỉ giáo. Thanks all !

ko biết bác có phải dân shb ko nhi? nói chung là chả hy vọng gì dữ đc việc lắm đâu, thường nv sẽ tự tìm đường thoát thân trước khi bị rà soát và áp dụng cáp biện pháp "bắt phải nghỉ"

Tự cứu mình trước khi trời cứu, đừng trông chờ vào "sự độ lượng, nhân hậu, lòng tốt" của người khác khi quyết định số phận của mình.

Kính chào toàn thể quý tiền bối và các đồng môn,
Cho phép mình thắc mắc một vấn đề nhỏ nhé. Mình nghe nhiều nguồn tin khẳng định là sau khi sáp nhập thì trong vòng 6 tháng không được phép sa thải nhân viên. Tuy nhiên mình chưa tìm được văn bản chính thức nào quy định vấn đề này. Cũng không rõ đây có phải là quy định bắt buộc chung không. Rất mong được mọi người chỉ giáo. Thanks all !

Theo mình được biết, không có sa thải mà chỉ có điều chuyển thui. Quan trọng là điều khoản nguyên tắc hai bên kí kết như thế nào?

ko biết bác có phải dân shb ko nhi? nói chung là chả hy vọng gì dữ đc việc lắm đâu, thường nv sẽ tự tìm đường thoát thân trước khi bị rà soát và áp dụng cáp biện pháp "bắt phải nghỉ"

Em không phải "họ hàng" nhà SHB đâu bác, nhưng "họ hàng" nhà em đang buộc phải nghĩ về chuyện này bác à.

Em không phải "họ hàng" nhà SHB đâu bác, nhưng "họ hàng" nhà em đang buộc phải nghĩ về chuyện này bác à.
Vậy à, nếu bác ở vai trò đi sáp nhập thì còn đỡ, dĩ nhiên là vẫn rà soát nhân viên, nhưng dù sao thì bác cũng đỡ bị soi sét hơn. Nhưng nếu bác ở vai trò bị sáp nhập thì chắc em ko cần nói bác cũng biết là như thế nào rùi nhỉ? tự nhiên ở đâu nhảy vào nồi cơm của người ta thì ai mà tự tế với bác được

1 ngôi nhà chung vài chế độ riêng =)) Số ai sướng cứ sướng còn số ai khổ cứ khổ mãi thôi

Theo mình thì dù có quy định hay không thì nếu muốn cho nghỉ việc cũng là do các ông sắp xếp cả rồi. Chỉ cần vài chiêu trò là có thể khiến người lao động tự viết đơn xin thôi việc. Như vậy rõ ràng là bên người lao động xin thôi việc và tự chấm dứt hợp đồng lao động chứ đâu phải là do NH đuổi việc họ => tôi vẫn làm đúng quy định mà. Nên đừng tim kiếm cái quy định đó bạn ạ, thực sự cảm thấy mình có nguy cơ thì tốt nhất là tìm cho mình 1 con đường sống không để tới lúc có quyết định cho nghỉ việc lại shock.
Mà trong tình hình như hiện tại thì cũng chẵng phải M&A mới tính tới việc giảm nhân sự mà những ngân hàng khác cũng thế thôi không sát nhập nhưng vẫn tinh giảm.

=)),xin lỗi, đọc tiêu đề mắc cười quá.

Chẳng có cái quy định nào đâu. Muốn sa thải đâu cần phải đuổi thẳng, thiếu gì cách. Điều chuyển sang làm vị trí khác cho ngồi chơi, giảm lương, áp chỉ tiêu, đày chạy vòng vòng ==> tự nghỉ thôi, cần gì đuổi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415
Thành viên mới nhất
TH Thiên Phúc
Back
Bên trên