SamSung Việt Nam tuyển dụng sinh viên tốt nghiệp năm 2011-2012-2013 [23.11.2013]

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Hi Việt,
Tớ cũng quê HD và sn 90 như cậu, tớ TN trường HVTC năm 2012 điểm trên 8.
Tiếng Anh mình thấy ko quan trọng lắm, tớ ghi hồ sơ bằng tiếng Việt và ko có TOEIC hay IELTS gì cả.
Mình nghĩ 2 mục 1000-1400 từ là khá quan trọng, cậu ghi sao cho nhấn mạnh khả năng và sự phù hợp của cậu với công việc là ok.
Hm đi thi GSAT mình thấy có bạn điểm hơn 7 và có bạn 6,9 ghi lên 7,0 bị a giám sát hỏi mà. Nên vấn đề điểm và tiếng anh mình nghĩ là phụ. Quan trọng là mục giới thiệu bản thân và sở thích, sở trường ấy.
Cậu nên ghi sao cho có nét là ok, có chút thành tích và tích cực trong các hoạt động là đc.

Mình đồng hương và đồng niên nên cũng hy vọng cậu có thể có kq tốt trong lần tuyển sau.
À mà Canon cũng đang tuyển, cậu có thể xem xét nhé

Chà, cám ơn bạn nhé, thấy bạn nói vậy cũng đỡ tự ti được phần nào :), bạn đang làm ở đâu rồi ? có gì mình kết bạn cho vui :)

Tớ toeic 650
Tuổi 91 chưa đi làm đâu.
ko fai tại CV đâu, ai sức đâu mà đọc 1000 ký tự của 17k ứng viên. Ko rõ tiêu chí lắm... Có thể là ưu tiên Sv mới ra trường hơn.( Nhưng mà thế cũng ko đúng lắm vì hôm phỏng vấn vs tớ có 2 bạn 90)

Ừ, biết lý do mình trượt còn đỡ tủi, ai ngờ chẳng biết tại sao
Mình cũng nghĩ lọc hồ sơ bằng phần mềm chứ đọc làm sao mà nổi, nhưng chả biết nó tiêu chí kiểu gì, bởi vì mình cũng tham khảo nhiều người pass hồ sơ cũng có tiêu chí giống mình. Có người bảo do hộ khẩu, năm tốt nghiệp, điểm tốt nghiệp, CV viết tiếng gì, blah blah,... nhưng mà đều không phải, có những người như vậy mà vẫn pass !?!
Nói chung là vòng hồ sơ Samsung rất củ chuối... ức thật :(

Chà, cám ơn bạn nhé, thấy bạn nói vậy cũng đỡ tự ti được phần nào :), bạn đang làm ở đâu rồi ? có gì mình kết bạn cho vui :)

Hiện tại mình đang làm cho 1 cty ở Trường Chinh nhưng tuần này đi khám sk ở Samsung đây
Rất vui làm quen với cậu :)
Chúc cậu lần sau may mắn và có kq tốt nhé ;)

Hiện tại mình đang làm cho 1 cty ở Trường Chinh nhưng tuần này đi khám sk ở Samsung đây
Rất vui làm quen với cậu :)
Chúc cậu lần sau may mắn và có kq tốt nhé ;)
Chúc mừng bạn nhé... Ước mơ Samsung của mình lại dang dở rồi :)
Rất vui vì gặp được bà con trên này :D

Hi Việt,
Tớ cũng quê HD và sn 90 như cậu, tớ TN trường HVTC năm 2012 điểm trên 8.
Tiếng Anh mình thấy ko quan trọng lắm, tớ ghi hồ sơ bằng tiếng Việt và ko có TOEIC hay IELTS gì cả.
Mình nghĩ 2 mục 1000-1400 từ là khá quan trọng, cậu ghi sao cho nhấn mạnh khả năng và sự phù hợp của cậu với công việc là ok.
Hm đi thi GSAT mình thấy có bạn điểm hơn 7 và có bạn 6,9 ghi lên 7,0 bị a giám sát hỏi mà. Nên vấn đề điểm và tiếng anh mình nghĩ là phụ. Quan trọng là mục giới thiệu bản thân và sở thích, sở trường ấy.
Cậu nên ghi sao cho có nét là ok, có chút thành tích và tích cực trong các hoạt động là đc.

Mình đồng hương và đồng niên nên cũng hy vọng cậu có thể có kq tốt trong lần tuyển sau.
À mà Canon cũng đang tuyển, cậu có thể xem xét nhé

Vậy mình và bạn cùng phòng cùng 1 CV , đổi 2 tên thì sao?

Vậy mình và bạn cùng phòng cùng 1 CV , đổi 2 tên thì sao?

Mình đc xếp vị trí Nhân sự, nếu vào đc mình sẽ trả lời bạn cụ thể hơn mà ko phải là những phán đoán
Trong TH bạn nêu ở trên thì là có sự gian dối, ko trung thực, nếu phát hiện ra, là mình thì mình loại cả 2.
Tiêu chí chọn lọc như nào thì chỉ có ai làm vị trí ấy mới biết rõ đc, mình hỏi các bạn làm vị trí khác họ cũng ko biết

Mình đc xếp vị trí Nhân sự, nếu vào đc mình sẽ trả lời bạn cụ thể hơn mà ko phải là những phán đoán<br>
Trong TH bạn nêu ở trên thì là có sự gian dối, ko trung thực, nếu phát hiện ra, là mình thì mình loại cả 2.<br>
Tiêu chí chọn lọc như nào thì chỉ có ai làm vị trí ấy mới biết rõ đc, mình hỏi các bạn làm vị trí khác họ cũng ko biết
<br>
Chẳng có j là gian dối cả. bọn tớ học cùng lớp, ở cùng nhà, sống cùng quê, điểm bằng nhau, hoạt động tham gia giống nhau ... tớ nói giống nhau là giống về hoàn cảnh sống và sinh hoạt giống nhau&nbsp;(tất nhiên đều đúng vs hoàn cảnh từng người cả ) còn ngôn từ trong CV thì khác nhau rồi.<br>Cái này may hơn khôn thôi bạn ah.<br><br>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho mình hỏi cái luôn là Samsung khối support bao gồm những phòng ban nào để đăng ký nguyện vọng nhỉ?
Như tớ biết có Nhân lực, Mua hàng, Logistic, tài chính ,....
anything else???

Mình đc xếp vị trí Nhân sự, nếu vào đc mình sẽ trả lời bạn cụ thể hơn mà ko phải là những phán đoán
Trong TH bạn nêu ở trên thì là có sự gian dối, ko trung thực, nếu phát hiện ra, là mình thì mình loại cả 2.
chờ hồi âm của bạn, hi vọng sẽ biết được tiêu chí tuyển dụng trong lần tuyển sau của Samsung
còn kissofdragon123 làm thế mình nghĩ cũng không hẳn là sai trái đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back