Review phỏng vấn Eximbank ấn tượng <3

Chào cả nhà,

Mới đây nhận được bài review của một bạn học viên mới thi Eximbank được báo đỗ rồi, nhưng vẫn được mời phỏng vấn với Hội sở. Các bạn cùng theo dõi để xem có gì đáng học hỏi từ cô bạn gái bé nhỏ mà đầy bản lĩnh này nhé <3.

[Review pv Eximbank]

Mình đã pv Eximbank tại quê nhà với HĐPV do Giám đốc chi nhánh "cầm đầu", đã đc thông báo là đỗ rồi. Tuy nhiên hôm nay mình tiếp tục đc mời pv với các sếp ở Hội sở qua phòng họp trực tuyến (ghê k :v).

HĐPV có Phó tổng GĐ Exim, Giám đốc nhân sự.. Và phút chót thì các sếp lớn bận đột xuất k pv đc, chỉ còn Giám đốc nhân sự ở Hội sở và Giám đốc chi nhánh "quay" nữa thôi :))

Mình xin review lại để mọi ng chém gió nhé!

1. Gth bản thân: (kinh điển rồi)

Vì k thấy rõ mặt GĐNS ( k hiểu sao ông ý quay nghiêng ng về máy quay nên mình chỉ nhìn nghiêng, còn chú ý vẫn thấy mình qua màn hình) nên mình chỉ ghth bản thân theo cách an toàn, k dám ba hoa về sở thích :)). Chỉ nói sơ thông tin cá nhân, đã làm đâu, có kn j, link với cv này ntn thôi.

2. Em ứng tuyển vào Exim thì em đã tìm hiểu j về Exim r?

TL: Em được biết Những năm trc Exim là 1 trong 5 NH ngoài quốc doanh hàng đầu của Việt Nam. Tuy nhiên vài năm trở lại đây thì tình hình hđkd của NH đang có 1 số vấn đề khá tiêu cực, như năm 2015 lợi nhuận sau thuế của NH còn bị âm nữa.

Tuy nhiên em vẫn lựa chọn Eximbank vì 3 lý do: 1. Nền tảng 2. Nhân sự 3. Cơ hội.

Do vậy, em nghĩ đây chính là thiên thời địa lợi nhân hoà của Eximbank thời điểm này. Và đây chính là lý do em lựa chọn Exim.

3. Qua câu trả lời của em thì có vẻ như em đã tìm hiểu đc khá nhiều về NH. Em có biết Chủ tịch HĐQT, TGĐ hiện tại của Eximbank?

TL: Ông Lê Minh Quốc và ông Lê Văn Quyết.

4. Ngoài Eximbank em còn nộp hs NH khác k?

Em còn nộp ở MB và đang chờ kết quả ạ. Mình làm nhảm vài câu j nữa k nhớ nhưng chú ý k xoay vào nữa.

5. Biết j về vị trí cán bộ bán hàng, tố chất cần có.

TL: Vị trí cán bộ bán hàng cần nhiều tố chất như chăm chỉ, kiên trì, abcxyz.

Nhưng em có đc 1 ng anh chia sẻ là anh ý đúc kết những tố chất này bằng 3 chữ thiện, em rất tâm đắc và tự định hướng bản thân theo những tố chất này. Ba chữ THIỆN mà em nhắc tới đó là:

(1) Thiện chiến.

(2) Thiện nghệ.

(3)Thiện tâm.

6. Chỉ tiêu cụ thể là 3 tỉ, e thấy sao? Cb tinh thần chưa? Cụ thể e định làm j để đạt

Khi em ứng tuyển vị trí này thì cũng đã đc biết là sẽ có chỉ tiêu nên cũng đã xđ tinh thần ..bla bla
Còn về kế hoạch thực hiện chỉ tiêu thì em xđ 2 vấn đề: 1 là nguồn kh tiềm năng, 2 là data KH.

(1) Nguồn kh tiềm năng thì em đc biết trên địa bản tỉnh đang có những ngành sau đang hđ sôi động : bđs, khai thác ks, các ngành xd, dv khác.. ( phân tích cụ thể ở đâu, sp có thể tư vấn...).

(2) data kh: lôi lợi thế quan hệ gđ ra úp sọt ( nhà em có ng làm thuế và sở tnmt bên định giá đất nên quen biết nhiều DN, mỗi mình ngu chưa biết j thôi).

7. Em uống đc bia k? Bao nhiêu chai? Rượu em uống đc bn?

Em uống bia lần nhiều nhất là 10 chai HN ( chém gió thôi, thực ra là .... 15 chai bia HN.......................loại nhỏ, sau đó thì có hơi làm càn chút :v)

Còn rượu chắc đc hơn nửa chai men (cái này chém thật vì uống r là k biết bn chén nên k biết uống đc bn :))))

8. Em biết Exim cho e thử thách sau bao lâu k? Nếu e k đạt đc thì Exim chấm dứt hđ đấy. Ok k?! :))

3 tháng .... Và ok, em mà k hoàn thành chỉ tiêu, anh mà đuổi thì em xin đi.

9. Em có bạn trai chưa? Bạn trai e làm ở đâu? Em sinh năm 92 là cũng 24t r, Bao giờ em định lập gia đình?

Em có r,... Em định 2-3 năm nữa. K vặn j nữa.
.
Nói chung nội dung chém gió có vẻ ác vậy thôi chứ em run. Chỉ được cái giọng run mà vẫn nói to rõ ràng hào sảng lắm.

Dự định nếu hđ pv hỏi có câu hỏi j k thì bảo em k hỏi r hát tặng họ bài chào buổi sáng và chúc họ buổi sáng tốt lành, 1 ngày lv hiệu quả và mai nghỉ lễ vui nhưng kết quả là họ k hỏi. Thôi cũng may vì nếu có hát với giọng run run đấy k biết hát nổi k.

Em có nộp hồ sơ apply vị trí GDV của ab bank nhưng em không biết học những gì, và hình thức thi như thế nào anh chị nào đã từng phỏng vấn rồi giúp em với ạ tại em học kế toán thôi ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên