Quy trình tuyển dụng vào VP bank

Mình đọc trên mạng thấy VP bank thông báo về các bước tuyển dụng như sau:

"Thông báo tuyển dụng sẽ được đăng tuyển trên trang Web của VPBank. Qua quá trình chọn lọc, nếu hồ sơ dự tuyển của bạn đáp ứng yêu cầu tuyển dụng, bạn sẽ được tham gia các vòng thi tuyển về IQ, EQ và chuyên môn. Sau đó, bạn sẽ dự phỏng vấn với đại diện của đơn vị chuyên môn mà bạn dự tuyển và đại diện Phòng Tuyển dụng. Đây là cơ hội để bạn có thể tìm hiểu nhiều hơn về ngân hàng và cũng là cơ hội để VPBank tìm hiểu xem những kiến thức và khả năng của bạn có phù hợp với nhu cầu mà ngân hàng đang tìm kiếm hay không."

Nhưng mình chỉ mới gửi hồ sơ thôi mà họ đã gọi đến phỏng vấn là sao nhỉ? có phải là nhiều hồ sơ quá nên phải phỏng vấn sơ bộ trước khi thi tuyển ko? Ai có kinh nghiệm thì vào chia sẻ cho mình và mọi người nhé,

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đấy mới chỉ là pv sơ tuyển thôi bạn nhé . Có nghĩa là có quá nhiều ứng viên nên ng ta pv sơ tuyển để loại bớt ứng viên rồi sau đó người ta mới cho thi viết . Thi viết xong mới là vòng pv cuối cùng . Tuy nhiên có một số bạn đc cân nhắc thì sau vòng pv này còn một vòng pv lại nữa.

Hi,

Mình đi PV rồi nhưng toàn gặp các bạn bên Marritime Bank di PV thôi, đã thế họ còn biết rất rõ về ban tuyển dụng mới sợ chứ???? Còn về khâu tổ chức và đón tiếp các thí sinh đến PV mới chán không chuyên nghiệp tý nào,khi gọi điện hẹn thì nói là lên tầng 3, hôm đến PV thì lễ tân hướng dẫn lên tầng 4. lên tầng 4 tưởng có người đón tiếp ở ngoài nhưng có ai và cũng chẳng có hướng dẫn cụ thể gì cả, Ứng viên đến mà chẳng biết mình phải ngồi đâu để chờ, đứng ở hành lang chán rồi mới gặp một em mới thực tập hướng dẫn.... nản

Vậy ah. mai mình cũng đi phỏng vấn vòng sơ tuyển, gặp phải trường hợp như bạn nói chắc mệt lắm đây.mà mình cũng không rõ nữa. mình nộp CV cho cá nhân chứ không phải ban tuyể dụng, thấy anh đó gọi mình tới phỏng vấn.Ai có kinh nghiệm phỏng vấn ở vpbank làm ơn chỉ dùm

Chào bạn ,

Mình thấy bạn miêu tả cứ như bạn đi dự hội nghị vậy , phải có người đón tiếp nữa cơ à ? mình phải biết quan trọng là cái gì ?( phỏng ván tốt để vào làm) những cái gì không quan trọng ( đón tiếp, thay đổi địa điểm..) nên cho qua đi để tập trung vào cái mục đích mình hướng đến.

Bạn nói đúng đấy nhưng vấn đề mình đề cập ở đây là VP tổ chức kém, cuối cùng thì họ vẫn có người đón tiếp đấy thôi nhưng tiếc là tới hơn 10h mới thấy 1 em lò dò đi tới và bản thân cũng chẳng hiểu mình phải làm gì. Riêng về cái này đã thấy ko Like roài

Mai phỏng vấn VP Bank cóa chút kinh nghiệm cho mình thỉnh giáo nhé các anh các chị..........
thanks

cach mo tai khoan ca cuoc tren mang
cach mo tai khoan ca do qua mang
cach mo tai khoan ca cuoc qua mang
ca do tren mang
ca cuoc tren mang
ca do online
ca cuoc online
ca do bong da
ca do bong da online
ca do bong da tren mang
ca cuoc bong da