Qui tắc 5S trong Sales

mitabbank

Verified Banker
Mình đã được học cái này, đã và đang áp dụng... hi hi cả nhà cho ý kiến nha...

S
mile : Sự rạng ngời trên khuôn mặt
Speed : Tốc độ hoạt bát
Sincere : Chân thành
Smart : Khôn khéo nhanh nhẹn ( không bao giờ nói không )
Sureness: chắc chắn8-> đồng bộ

Chúc các bạn thành công !

Cái này bạn lấy nguồn từ đâu vậy có thể share link hoặc tài liệu được không bạn?

cái này có thật không bạn?[/

5S mình học ở lớp kỹ năng Bán hàng chuyên nghiệp của thầy Phạm Văn Phổ và thầy Hoàng Phương ( Trường đào tạo doang nhân PTI) ...

có thật hay không thì " thử " thì mới biết...:-??

đối với khách hàng của mình thì mình đã áp dụng qui tắc đó : nụ cười thân thiện ---> giải quyến vấn đề hồ sơ của khách hàng nhanh --> luôn chân thành( chăm sóc trước và sau QH) --> không nói không ( hì hì chỉ nói chưa áp dụng...) ---> chắn chắn đúng qui định của sếp, hệ thống ngân hàng...

---------- Post added 16-03-2012 at 11:29 AM ----------

Trong giao tiếp bán hàng áp dụng cái nầy " Sàng lọc - Sắp xếp - Sạch sẽ - Săn sóc - Sẵn Sàng " thấy 8-> ổn không vậy ta...

5S là do người Nhật nghĩ ra mà, cho nên chính xác nhất phải là 5 chữ bắt đầu bằng S trong tiếng Nhật
1. Seiri
2. Seiton
3. Seiso
4. Seiketsu
5. Shitsuke
5 từ này người Việt Nam biến hóa ra là Sẵn sàng - Săn sóc - Sắp xếp - Sàng lọc - Sạch sẽ (không theo thứ tự) :)

cái này có thật không bạn?[/

5S mình học ở lớp kỹ năng Bán hàng chuyên nghiệp của thầy Phạm Văn Phổ và thầy Hoàng Phương ( Trường đào tạo doang nhân PTI) ...

có thật hay không thì " thử " thì mới biết...:-??

đối với khách hàng của mình thì mình đã áp dụng qui tắc đó : nụ cười thân thiện ---> giải quyến vấn đề hồ sơ của khách hàng nhanh --> luôn chân thành( chăm sóc trước và sau QH) --> không nói không ( hì hì chỉ nói chưa áp dụng...) ---> chắn chắn đúng qui định của sếp, hệ thống ngân hàng...

---------- Post added 16-03-2012 at 11:29 AM ----------

Trong giao tiếp bán hàng áp dụng cái nầy " Sàng lọc - Sắp xếp - Sạch sẽ - Săn sóc - Sẵn Sàng " thấy 8-> ổn không vậy ta...
Hi, bạn ấy chú thích rõ ràng là 5S trong PGD mà bạn:)
5S là do người Nhật nghĩ ra mà, cho nên chính xác nhất phải là 5 chữ bắt đầu bằng S trong tiếng Nhật
1. Seiri
2. Seiton
3. Seiso
4. Seiketsu
5. Shitsuke
5 từ này người Việt Nam biến hóa ra là Sẵn sàng - Săn sóc - Sắp xếp - Sàng lọc - Sạch sẽ (không theo thứ tự) :)
Đúng là quy tắc này do người Nhật - vốn nổi tiếng với ý thức và kỷ luật nghĩ ra. Nhưng hình như là bảng chữ cái tiếng Nhật không có chữ "S" pk nhỉ? Cái này là phiên âm mà nhỉ:))

mình thấy cái 5S phổ biến hơn.. mình học quản trị nhân lực, quản trị đại cương, quản trị chiến lược đều có đề cập tới :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên