Prudential tuyển dụng NV Tư vấn bảo hiểm làm việc tại Ngân hàng [30.06.2013]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
lúc trc nghe đứa bạn làm cv này. nói lương 7tr+ 25% hoa hoàng. đòi hỏi 2 năm kinh nghiệm. chỉ tiêu 50tr/tháng
sao cái này lương thấp vậy? khó nhai quá.

công việc này cần gì kinh nghiệm nhỉ, mình toàn thấy gửi mail với nhắn tin mời đi pv. Thông thường để vượt qua thử việc thì đều phải tự móc tiền túi ra mua bảo hiểm đã, xong có out thì cty cũng ko thiệt j

bán bảo hiểm khó lắm, VN mình có mấy ai mà quan tâm đến bảo hiểm đâu. mình cũng từng làm qua công việc này rồi nhưng có điều là chỉ ở các cty đối tác của Pru thôi chứ không được vào ngân hàng đâu. làm khoảng 1 tháng chịu không nổi nên nhảy rồi. công việc chính mình từng làm là hằng ngày gọi đt để tư vấn cho khách hàng vể bảo hiểm và xin cuộc hẹn với khách hàng để ký hợp đồng. nếu ký được thì mình phải theo khách hàng đó đến khi hợp đồng đáo hạn. cứ mỗi lần đến kỳ đóng tiền thì phải gọi đt nhắc nhở khách hàng đóng đúng hạn. ngày nào cũng nghe chửi hết. :)) vì làm phiền người ta mà. nhưng qua đt thì đỡ hơn. còn nếu ra ngân hàng ngồi như mô tả trên thì hơi khó à nha. chắc mới nghe mình giới thiệu thôi thì người ta chạy mất tiêu rồi ai ở không đâu mà nghe mình nói. =)) người VN mình không mặn mà lắm với bảo hiểm. tư vấn 10 người thì chỉ có 1 người chịu nghe thôi mà chưa chắc là họ đã chịu mua.

hay cứ thử xem nó tn, coi có đc j ko, 1 cơ hội thử sức cho mình mới ra trường :)

Làm tiếp thị bảo hiểm mà. Ngồi ngay ở sảnh chỗ khách hàng ra vào. Khi nào có khách hàng tới là chạy ra mời chào mua bảo hiểm. Cứ được 1 bảo hiểm thì hình như được thêm 2tr hay hơn gì đó. Nhưng mà để bán đc 1 HĐ không phải dễ:D

Mình ngồi gọi điện thoại được mấy ngày rồi chạy mất dép, công việc chán vô cùng, không nhận được sự ủng hộ từ khách hàng, họ còn chẳng thèm nghe mình nói. Nói chung là KHÓ.

Back
Bên trên