Phỏng vấn vòng 2 vị trí QHKHDN tại VietinBank.

Chào các anh chị và các bạn,
Em là dân ngoại đạo và muốn thử sức trong ngành ngân hàng, do có chút kinh nghiệm đi làm và thời sinh viên em cũng hay mày mò tìm hiểu về thị trường tài chính VN nên vòng phỏng vấn ở chi nhánh khá là đơn giản đối với em. sau khi phỏng vấn ở vòng chi nhánh được 2 ngày thì em nhận được thông tin từ chị trưởng phòng Hành chính - Nhân sự là em được điểm cao nhất trong các ứng viên tham gia phỏng vấn. cũng thấy vui vui, nhưng cũng lo các bác ạ.
Tại vòng chi nhánh em được hỏi mấy câu dưới đây:
1. Xin mời em giới thiệu về bản thân?
2. Em biết gì về Vietinbank và vị trí mà em ứng tuyển?
3. Thẩm định sơ bộ tín dụng của khách hàng cần làm những gì?
4. Nếu báo cáo tài chính của 1 doanh nghiệp A mà trên BCTC thể hiện dòng vốn lưu động âm thì điều đó thể hiện điều gì?
5. Nếu chủ của 1 doanh nghiệp A đã từng phạm tội và từng ngồi tù, nhưng hiện tại hoạt động kinh doanh của DN A rất tốt và việc vay trả của anh chủ này rất sòng phẳng thì có nên cấp tín dụng cho DN A? lý do?
6. Trong năm 2015 ngành ngân hàng có những vấn đề gì nổi trội?
7. Cho em chỉ tiêu 5-7 khách hàng dư nợ, khoảng 500tr huy động/1 tháng, phát hành 10 thẻ/ 1 tháng em sẽ triển khai như thế nào?
8. Hợp đồng tín dụng có hiệu lực từ thời điểm nào?
9. Tại công ty cũ công việc của em là gì? em đã đạt được những thành tích gì?
10. Làm việc tại VietinBank rất áp lực em có hình dung như thế nào khi mình được làm việc tại VietinBank?
11. Em biết chơi những môn thể thao gì? có giành giải gì k?
12. Bố mẹ của em làm nghề gì?
...
Còn 1 vài câu hỏi ngoài lề nữa em cũng không nhớ hết nổi. đại khái là em phỏng vấn mất 25 phút!
Các anh chị nào có kinh nghiệm thi VietinBank rồi cho em hỏi là vòng 2 phỏng vấn tập trung thường hỏi về những mảng gì nhiều ạ? và độ khó của các câu hỏi theo anh chị đánh giá thì nó ở mức nào ạ?
Em xin cám ơn! :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back