Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

mình thi đợt 4 nè...tới h vẫn chưa thấy tâm hơi j...dù chỉ là 1 cái mail 1 cuộc điện thoại từ chối...hazi..chán nhỉ

Thông lệ của các doanh nghiệp tuyển dụng xưa nay là chỉ thông báo cho người đạt, mà thực tế là chỉ có thể làm vậy vì số lượng người quá lớn.
Khi bạn nộp hồ sơ thì họ sẽ dùng kiềm bấm hồ sơ lại, ko sợ rơi rớt của bạn 1 tờ nào cả, làm như vậy là để thuận lợi cho việc xem xét hồ sơ.
Gọi đi test thì ko phải trên 1m6 như bạn nói đâu!!!. Mỗi người cũng cần có 1 chút may mắn.

Bạn mình rớt vẫn đc mail chia tay bình thường mà! Hok lẽ ng có ng hok????

Bạn mình rớt vẫn đc mail chia tay bình thường mà! Hok lẽ ng có ng hok????
mình thấy hình như đúng là như vậy, mình có 4 đứa bạn đi pv, nhưng chỉ có 2 đứa nhận mail thông báo rớt sau 4 ngày pv, còn lại 2 đứa kia cũng rớt theo luôn nhưng cũng ko thấy họ gửi mail j hết đó....còn mấy bạn đậu thì chỉ có vài người được nhận mail thôi, số còn lại thì phải theo dõi danh sách trên web ...

mình thấy hình như đúng là như vậy, mình có 4 đứa bạn đi pv, nhưng chỉ có 2 đứa nhận mail thông báo rớt sau 4 ngày pv, còn lại 2 đứa kia cũng rớt theo luôn nhưng cũng ko thấy họ gửi mail j hết đó....còn mấy bạn đậu thì chỉ có vài người được nhận mail thôi, số còn lại thì phải theo dõi danh sách trên web ...

Chà, làm việc ẩu tã quá vậy.

Mình cũng được gọi đi pv hôm thứ 5 (8/12) vừa rồi nè, chỉ có 17 bạn thôi. Theo như một anh bên nhân sự nói thì đợt pv này là theo yêu cầu đột xuất của Sacombank Imperial thôi, còn ngày 14/12 mới chính thức pv cho all các vị trí mà??? Anh đó nói sẽ được thông báo trực tiếp qua điện thoại đó, có hẳn một cộng tác viên chuyên làm việc này thôi mà.
Bạn nào pv hôm đó thì cho mình hỏi các bạn đã được phản hổi gì chưa vầy?

Mình cũng được gọi đi pv hôm thứ 5 (8/12) vừa rồi nè, chỉ có 17 bạn thôi. Theo như một anh bên nhân sự nói thì đợt pv này là theo yêu cầu đột xuất của Sacombank Imperial thôi, còn ngày 14/12 mới chính thức pv cho all các vị trí mà??? Anh đó nói sẽ được thông báo trực tiếp qua điện thoại đó, có hẳn một cộng tác viên chuyên làm việc này thôi mà.
họ phỏng vấn về kiến thức chuyên ngành nhiều ko bạn? có phỏng vấn tiếng anh nhiều ko? hichic..mình giao tiếp ko được ổn lắm...

Sacombank Imperial là công ty quản lý tài sản hả bạn? Mà sao bạn xin làm bên Ngân hàng mà tự nhiên nó cho qua Saombank Imperial nè.

Nó hỏi tương đối nhiều về chuyên ngành, vì nó xếp mình pv cho phòng đầu tư và nghiên cứu nên hỏi chủ yếu về tỷ giá và xu hướng của thị trường vàng, bất động sản, ngoại tệ và chứng khoản. Còn xử lý các tình huống nó đưa ra về marketing nữa. Bộ phận của mình thì ko pv tiếng anh nhưng bên phòng Wealth Management thì có pv tiếng anh nhiều.
Sacombank Imperial là trung tâm quản lý tài sản, vẫn nằm ở Hội sở, bên đó đang có nhu cầu tuyến thực tập tiềm năng nên mới lọc hồ sơ chọn ra 17 bạn đi học và pv luôn, còn tiêu chí lọc hồ sơ thế nào thì mình ko rõ. Họ nói chỉ mới phát sinh trong 2 tuần gần đây thôi nên mới gọi pv trước đó bạn. Đợt pv tiềm năng sắp tới nếu thấy phù hợp nó vẫn sẽ gọi đi pv 1 lần nữa.
Nói chung mình cũng không rõ quy trình của nó lắm:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên