Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

Mình test đợt 5 (25/11). Thứ 5 vừa rồi có được gọi lên NamKyKhoiNghia phỏng vấn (8/12). Thấy cũng tạm ổn, nhưng mà hình như đi phỏng vấn cũng đông lắm (1 đợt khoảng 27 người).

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình test đợt 5 (25/11). Thứ 5 vừa rồi có được gọi lên NamKyKhoiNghia phỏng vấn (8/12). Thấy cũng tạm ổn, nhưng mà hình như đi phỏng vấn cũng đông lắm (1 đợt khoảng 27 người).

bạn phỏng vấn vòng 3 rồi à?..phỏng vấn gì thế bạn?...

Ủa bạn đăng ký vị trí ứng tuyển là gì vậy? Mình thi chuyên viên kế toán nè. Chưa thấy động tĩnh gì bên Sacom hết!

Chào các bạn.
Thật ra những câu hỏi của vòng 3 cũng giống như vòng 1, nhưng hóc búa hơn, ví dụ: Bạn hãy giới thiệu với 1 người khác về dịch vụ của ngân hàng và thuyết phục họ sử dụng dịch vụ trong 15 giây (lưu ý là có phỏng vấn bằng tiếng Anh). Mình ứng tuyển Chuyên viên khách hàng cá nhân.

Chào các bạn.
Thật ra những câu hỏi của vòng 3 cũng giống như vòng 1, nhưng hóc búa hơn, ví dụ: Bạn hãy giới thiệu với 1 người khác về dịch vụ của ngân hàng và thuyết phục họ sử dụng dịch vụ trong 15 giây (lưu ý là có phỏng vấn bằng tiếng Anh). Mình ứng tuyển Chuyên viên khách hàng cá nhân.
mà họ phỏng vấn tiếng anh nhiều không bạn?...

mấy bạn được gọi đi phỏng vấn vòng 2 cho mình hỏi người ta gửi mail hay gọi điện trực tiếp cho mấy bạn,mà gọi lúc sáng hay chiều hay tối thế,máy mình lâu lâu hết pin,mà đi test từ đợt 5 28/11 rồi mà chẳng thấy hồi âm j hết,chán quá=((

Theo như bạn nói thì bạn thuộc dạng khá trong lớp. Vậy lớp bạn có ai đã test chưa? Nếu có những thử hỏi kinh nghiệm nộp hồ sơ xem sao. Theo mình thấy Sacombank đưa ra tiêu chuẩn vậy chứ ko phải tuyển như vậy. Họ có nhiều cơ hội lựa chọn sv mà. Chỉ tiếc cái bộ hồ sơ mất hết 4 tấm hình 3x4

Lớp mình đi toàn rớt, nhưng khoảng 2-5 ngày là đc gửi mail từ chối rùi. Con nhỏ bạn đi cùng mình hôm đó, hỏi nó thì nó kêu nó ghi nhầm mail nên ko biết, bực cả bội >"<. Chán ghét cái sacombank, đến h thì hông thèm nữa. Bực >>>>>>>>>>"<<<<<<<<<<<

---------- Post added 10-12-2011 at 11:21 PM ----------

Uh mình cũng thấy giờ có nhiều nhà tuyển dụng làm việc thiếu chuyên nghiệp vậy đó! nếu k nhận thì ít ra cũng phải feedback lại cho người ta biết chứ đằng này....!mà mình cũng k hiểu bên đó lựa chọn theo tiêu chí nào nữa!bó tay!

---------- Post added 09-12-2011 at 11:06 PM ----------

Uh mình cũng k biết bên Sacom lựa chọn ứng viên theo tiêu chí nào nữa! mà họ cũng chẳng chuyên nghiệp trong việc feedback lại cho tụi mình biết,đúng ra là phải gửi 1 cái mail!bó tay lun!

Có khi nhìu qá nó trôi hết hồ sơ rùi. Chắc đi nhầm hôm xui xẻo. :) Mà chả hiểu nó ko lấy bìa hồ sơ của mình, mà nhìu ng thế thì nó làm sao? Lỡ nhầm, mất, thiếu thì sao? 1 hồ sơ cả đống giấy tờ, bằng cấp chứ ít àh ????????

---------- Post added 10-12-2011 at 11:24 PM ----------

đúng đấy, chân dài nữa chứ, còn học lực thì tạm ổn là ok rùi. Ông trưởng phòng tuyển dụng cũng nói vậy cơ mà ;d

Thế nói luôn lúc đầu 1m6 trở lên và ngoại hình khá trở lên, ko là trả lun từ vòng gửi hồ sơ cho đỡ phiền đi. Lỡ nhẫm tâm rùi thì cho trót. Grừ... gru`.... >"<

Thông lệ của các doanh nghiệp tuyển dụng xưa nay là chỉ thông báo cho người đạt, mà thực tế là chỉ có thể làm vậy vì số lượng người quá lớn.
Khi bạn nộp hồ sơ thì họ sẽ dùng kiềm bấm hồ sơ lại, ko sợ rơi rớt của bạn 1 tờ nào cả, làm như vậy là để thuận lợi cho việc xem xét hồ sơ.
Gọi đi test thì ko phải trên 1m6 như bạn nói đâu!!!. Mỗi người cũng cần có 1 chút may mắn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên