Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

trời ạh, chỉ là nhân viên phòng nhân sự mà chỉ cần nhìn qua 1 phút là biết có tố chất làm NH k áh? trời đất, mình k còn gì để nói! tại sao lại k cho người khác 1 cơ hội để thể hiện dù là nhỏ nhất như vậy chứ? bạn Cường có được pv k? có ai đồng cảnh ngộ với mình k vậy nè?
Mình rớt ngay từ vòng hồ sơ, pv đâu nữa :))

Em mới đọc 10 trang đầu,sao mà thấy hok ổn thế này. Em cao có 1m50. Vậy là đối với em, giấc mơ chỉ là giấc mơ thôi sao! :-s

Mình rớt ngay từ vòng hồ sơ, pv đâu nữa :))
uhm vậy bạn với mình đồng cảnh ngộ roài!hix có lẽ cơ hội lần này k dành cho mình!

---------- Post added 09-12-2011 at 12:15 PM ----------

Em mới đọc 10 trang đầu,sao mà thấy hok ổn thế này. Em cao có 1m50. Vậy là đối với em, giấc mơ chỉ là giấc mơ thôi sao! :-s
nếu bạn có người quen thì 1m45 cũng được áh chứ 1m50 gì! :))

uh out rồi bạn, mình có lên trực tiếp hỏi thì ảnh kia trả lời là đánh giá ứng viên ngay từ lúc nộp hs qua nhiều tiêu chí rồi cảm thấy ứng viên ko phù hợp với ngân hàng nên ko gọi đi test, qua 1 phút nộp hs mà a có thể biết được là ko phù hợp thì quả thật bội phục Sacom. thôi đành nói lời chia tay vậy :)

rớt thì họ sẽ gửi mail chia tay chứ. Mình ko nhận dc gì. Bắt đầu bực bội với sacom qá, làm ăn kiểu gì vậy ko biết nữa. Minh mong chờ hồi hộp bao nhiu, ko tin sự thật nó phũ thế, huhu.... Ít ra so với lớp mình hiện tại, mình có bằng toeic 555 điểm, bằng A,B tin học, Thế mà còn ko đc 1 chút cơ hội đi test. Nản. :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((

rớt thì họ sẽ gửi mail chia tay chứ. Mình ko nhận dc gì. Bắt đầu bực bội với sacom qá, làm ăn kiểu gì vậy ko biết nữa. Minh mong chờ hồi hộp bao nhiu, ko tin sự thật nó phũ thế, huhu.... Ít ra so với lớp mình hiện tại, mình có bằng toeic 555 điểm, bằng A,B tin học, Thế mà còn ko đc 1 chút cơ hội đi test. Nản. :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((

Theo như bạn nói thì bạn thuộc dạng khá trong lớp. Vậy lớp bạn có ai đã test chưa? Nếu có những thử hỏi kinh nghiệm nộp hồ sơ xem sao. Theo mình thấy Sacombank đưa ra tiêu chuẩn vậy chứ ko phải tuyển như vậy. Họ có nhiều cơ hội lựa chọn sv mà. Chỉ tiếc cái bộ hồ sơ mất hết 4 tấm hình 3x4

có bạn nào được kêu đi phỏng vấn vòng 3 chưa vậy?..không biết thông báo danh sách trên web or call trực tiếp?

Uh mình cũng thấy giờ có nhiều nhà tuyển dụng làm việc thiếu chuyên nghiệp vậy đó! nếu k nhận thì ít ra cũng phải feedback lại cho người ta biết chứ đằng này....!mà mình cũng k hiểu bên đó lựa chọn theo tiêu chí nào nữa!bó tay!

---------- Post added 09-12-2011 at 11:06 PM ----------

Uh mình cũng k biết bên Sacom lựa chọn ứng viên theo tiêu chí nào nữa! mà họ cũng chẳng chuyên nghiệp trong việc feedback lại cho tụi mình biết,đúng ra là phải gửi 1 cái mail!bó tay lun!

Cái vấn đề này thì đem ra thảo luận cũng mệt các bạn ah. Bạn bè mình có nhiều đứa có thể nói là "xấu" mà vẫn được gọi Test vòng 2 nè. Không hiểu Sacombank tuyển tiêu chí nào nữa. Mình đã Test từ đợt 4. Đợi 2 tuần rồi mà không bít đậu hay rớt?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,733
Thành viên mới nhất
betwizist1
Back
Bên trên