Phỏng vấn thực tập ở ngân hàng

taocoibi

Thành viên tích cực
Hôm trước bạn e có đi phỏng vấn xin thực tập ở một ngân hàng . Khi về thấy nó buồn thiu , e thấy thế liền hỏi nó xem thế nào , hay là ko trả lời được , nhưng nó bảo nó trả lời cũng tạm chỉ có điều là thái độ của nhà tuyển dụng làm nó thấy ko được tôn trọng . Theo như nó nói thì khi các ứng viên khác giới thiệu mà cụ thể là các bạn đến từ những trường đại học lớn và có tiếng thì anh chị nhân sự lắng nghe rất nhiệt tình , nhưng khi đến lượt nó giới thiệu là đến từ đại học Đại Nam thì thấy thái độ khác hẳn , chả ai thèm nhìn nó lấy một lần , cũng ko biết là có nghe được nó nói gì ko nữa . E thấy bức xức ghê , học dân lập là tội hay sao , nếu nhà tuyển dụng đã mời ứng viên đến phỏng vấn thì phải tồn trọng mọi người như nhau chứ , bọn em đến phỏng vấn cũng chuẩn bị rất kỹ , cũng cố gắng như ai , vậy mà ......[-(

ghét cái thái độ, mình thông cảm vs bạn điều này, mình cũng học dân lập, TLU đó, nhưng fải cố thôi chứ bít làm tnào ^^

Lại vấn đề dân lập và công lập
TLU Thấy cũng dễ xin việc mà :) Bạn tớ cũng học ở TLU

học trường lớn mà ko chịu tìm tòi học hỏi thì chắc gì đã giỏi.NTD sai lầm rùi.

Mình thì thấy do các bạn dân lập tự kì thị mình thì đúng hơn. Họ đã mời bạn tới phỏng vấn mà ko nghe bạn nói thì mời đến làm gì, thẳng thừng gạch tên bạn ra ngay từ đầu cho họ đỡ tốn thời gian hơn không.
Có rất nhiều cách mà nhà tuyển dụng họ thử bạn. Chẳng hạn khi bạn nói họ ko thèm quan tâm để xem cách bạn phản ứng ra sao, cách bạn dẫn dắt họ lại vấn đề của bạn như thế nào. Họ cũng đang đặt bạn vào vị thế của một CVQHKH đi tiếp thị nhưng khách hàng của bạn thì tỏ ý ko lắng nghe bạn, khi đó bạn sẽ bực bội, nói khách hàng ko tôn trọng bạn?

Mình thì thấy do các bạn dân lập tự kì thị mình thì đúng hơn. Họ đã mời bạn tới phỏng vấn mà ko nghe bạn nói thì mời đến làm gì, thẳng thừng gạch tên bạn ra ngay từ đầu cho họ đỡ tốn thời gian hơn không.
Có rất nhiều cách mà nhà tuyển dụng họ thử bạn. Chẳng hạn khi bạn nói họ ko thèm quan tâm để xem cách bạn phản ứng ra sao, cách bạn dẫn dắt họ lại vấn đề của bạn như thế nào. Họ cũng đang đặt bạn vào vị thế của một CVQHKH đi tiếp thị nhưng khách hàng của bạn thì tỏ ý ko lắng nghe bạn, khi đó bạn sẽ bực bội, nói khách hàng ko tôn trọng bạn?
Mình phỏng vấn thành viên cho clb của truong cũng thi thoảng dùng cách này nhưng sau đó mình có hỏi lại em đó : Em cảm thấy thế nào khi anh không quan tam xem em nói gì ? ( mặc dù ngoảnh đi nói chuyen nhưng minh vẫn nghe em đó nói )
Sau đó em do nói mình nghe cảm giác của em đó giống hệt bạn kia

Mình không nghĩ là dân lập chúng mình tự kì thị gì cả , nếu bản thân mình không tin mình thì ai tin mình đây , vấn đề bạn nói là nhà tuyển dụng thử , vậy sao cứ đến dân lập là thử thế , sao không thử những trường khác . Nếu là bạn trong trường hợp như bạn tớ thì bạn nghĩ sao , hai thái độ là cực kỳ rõ rệt , ko hề có chuyện cảm giác thử gì cả , mình cũng ko hiểu tại sao nhà tuyển dụng vẫn mời bọn mình đến nhưng như mình nói đã mời thì phải tôn trọng , mình ko xin xỏ ai cả , mình cũng đến để thi và chứng tỏ năng lực như mọi ứng viên khác một cách đàng hoàng

Mình nghĩ giờ nhà td ng ta ko ngu đâu, ng ta cũng biết là đâu cũng có ng dốt, ng giỏi chứ! Chỉ là do bạn tự ti nên nghĩ thế thôi! Thân

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,563
Thành viên mới nhất
madmeetsevilmer
Back
Bên trên