Phóng lao thì phải theo lao.

22hehehihi

Thành viên
Em mới ra trường được ông Chú giới thiệu cho vào Ngân hàng Bản Việt vị trí nhân viên tính dụng. Em nghe nói hết tháng này có chị kia nghĩ, khoản đầu tháng sau em mới được text.Thú thật em học rất dở nên cũng cũng chỉ thi đậu vào 1 cái trường rất tệ tệ luôn, nói chung là mọi thứ đều tệ hết chỗ nói. Không biết đời đưa đẩy như thế nào lại học cái nghành tài chính ngân hàng, học 1 cái nghành mà mình không biết chút gì về nó hết k có yêu thích hay đam mê gì, chỉ nghĩ lỡ phóng lao rồi phải theo lao phải ráng học cho ra trường nếu không ba mẹ buồn. Tự dưng học tới năm cuối cùng lại thấy thích, tò mò muốn tìm hiểu về nó, nhưng kiến thức lũng nhiều chỗ quá đôi lúc đọc sách mà cứ như chó nhai sỏi. Bây giờ biết thêm 1 sự thật đau lòng hơn nữa là ngành ngân hàng chỉ dành cho những người giỏi xuất chúng, mà em thì không nằm trong cái số đó. Nên phải lấy chiến lược "cần cù bù thông minh" mấy bữa nay em cật lực đọc sách, sách thì viết tràng giang đại hải, đọc nhiều nhưng không hiểu được bao nhiêu. Ai từng trải qua rồi giúp em với, làm ơn cho em lời khuyên, phương pháp, em nên đọc sách gì? sách của ai?
Em cũng chưa nắm rõ công việc đó là như thế nào nữa, chỉ biết sơ sơ là phải tìm KH, chạy chỉ tiêu. Anh chị nào biết giải thích tường tận giúp em với. Ngàn lần đa tạ ạ.

em nói ông chú xin cho cái "chính sách tín dụng" của bản việt, đọc quyết định 493,
học phân tích tai chính (học cho hiểu mấy chỉ số cơ bản, biết về cách phân tích các bctc), học mấy cách ra quyết định trong dự án đầu tư.
anh nghĩ là học những cái trên là cũng cơ bản rồi đó,mấy cái trên, học học cật lực trong 10 ngày là cũng tự tin rồi.
tài liệu thì cứ đọc trong sách tai chính doanh nghiệp, quản trị tài chính, quản trị dự án của mấy trường đh lớn lớn là đc, k thì lên google mà tìm

em nói ông chú xin cho cái "chính sách tín dụng" của bản việt, đọc quyết định 493,
học phân tích tai chính (học cho hiểu mấy chỉ số cơ bản, biết về cách phân tích các bctc), học mấy cách ra quyết định trong dự án đầu tư.
anh nghĩ là học những cái trên là cũng cơ bản rồi đó,mấy cái trên, học học cật lực trong 10 ngày là cũng tự tin rồi.
tài liệu thì cứ đọc trong sách tai chính doanh nghiệp, quản trị tài chính, quản trị dự án của mấy trường đh lớn lớn là đc, k thì lên google mà tìm
cảm ơn tiền bói ạ.

A thấy nếu xin được thì e nên vào vị trí Hỗ Trợ Tín Dụng là hay nhất . cái này còn cần cù bù thông minh. Cũng như ko sợ về KPI + thêm nữa là công việc quanh đi quẩn lại cũng ít nghiệp vụ em ạ , Chứ CV QHKH thì a nghĩ là khó với em. Kể cả là làm DN đọc báo cáo tài chính hay gì đó như bạn trên nói. Đến 1 thời điểm nào đó e cũng sẽ bị ném ra ngoài đường và chịu chỉ tiêu cũng như là tìm kiếm KH là chuyện sớm hay muộn !

A thấy nếu xin được thì e nên vào vị trí Hỗ Trợ Tín Dụng là hay nhất . cái này còn cần cù bù thông minh. Cũng như ko sợ về KPI + thêm nữa là công việc quanh đi quẩn lại cũng ít nghiệp vụ em ạ , Chứ CV QHKH thì a nghĩ là khó với em. Kể cả là làm DN đọc báo cáo tài chính hay gì đó như bạn trên nói. Đến 1 thời điểm nào đó e cũng sẽ bị ném ra ngoài đường và chịu chỉ tiêu cũng như là tìm kiếm KH là chuyện sớm hay muộn !
em làm ở tỉnh nhỏ, không biết là có vị trí hỗ trợ tín dụng k? Ông chú nói cho em làm vài tháng để rèn luyện bản thân lấy kinh nghiệm để sau này đi chỗ khác cho làm dễ chịu hơn. Thú thật e nhút nhát thiếu tự tin nghĩ mình k phù hợp với công việc đó, nhưng em rất muốn đc thử sức vào vị trí đó để trải nghiệm giúp em có đc sự tự tin. Nên bây giờ em rất mong là vượt qua đc bài text. Tiền bói có cách nào k chỉ dạy cho em với.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên