Phân vân ngân hàng quê hay TPHCM

nhuheo

Verified Banker
Chào các anh chị, em năm nay 22t, sinh viên năm 4 dại học ngân hàng TPHCM, quê em ở Tây Ninh! Em muốn được các anh chị tư vấn ạ, thật ra lúc nhỏ, em thích nghề ngân hàng chỉ vì thấy các chị làm ngân hàng, ai cũng ăn mặc đẹp, dễ thương, nên thích sau này cũng được y vậy, nhưng tới khi lớn lên, đi thành phố học, em mới thấy thật sự không có một nghề nào dễ dàng như em nghĩ. Sau khi ra trường, em có chân chắc chắn ở Sacombank TPHCM. Nhưng thật sự em chưa bao giờ thích cuộc sống ở TP này, ồn ào, nguy hiểm, xa nhà. (Vì thật sự gia đình em trước giờ rất hạnh phúc, em chỉ mong sống gần ba mẹ mà thôi). Em biết rằng xin việc ngân hàng ở quê là không dễ dàng gì, hiện tại em rất mong muốn đc làm tai Agribank ở quê, hoặc VietinBank vì hiện tại ở quê em em chỉ muốn làm ở đó thôi. Ngoai ra ở quê em còn có ACB, Sacom nữa nhưng nghe nói chi nhánh ở huyện nên làm việc lương cũng k cao lắm. Mong anh chị cho em lời khuyên. Trước đây em cũng nhiều tham vọng, mơ ước lắm nhưng sau khi trải qua nhiều chuyện trong cuộc sống, bây h em chỉ mong một cuộc sống nhàn, gần gia đình, em ngại rủi ro... Mong anh chị cho em hỏi lương ở Agribank và VietinBank như thế nào, chế độ thưởng. Vì ở huyện em sắp có thêm một khu công nghiệp Borbon Tây Ninh, nghe đâu lớn lắm, nên em nghĩ sau này huyện em cũng có tiềm năng phát triển.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
- Ở TPHCM hay ở quê nếu có chỗ làm thì cứ làm chưa chắc ở HCM lại tốt với mình hơn về tây ninh
- Nếu chưa vào được Agri hay Viettin bạn vẫn có thể làm ngân hang TMCP khac mà , sau nay thi tuyển hoặc có cơ hội k hác thì nhảy qua ngân hàng mình muốn làm . vì mới vào làm nên bạn cũng đừng nên đề cao quá mức thu nhập.
đây là ý kiến của mình thôi nhez . hj chúc bạn thành công.

ở TP lương cao thì chi phí cũng cao theo , ở quê thì lương thấp hơn nhưng chi phí cũng thấp hơn :D Nếu tính cách b là 1 con người k thích bon chen , sống gần gd, ae họ hàng ... thì nên về quê . Nhưng nói thật là cơ hội chỉ đến 1 lần , bây h nghề chọn mình ở đâu chứ mình chọn nghề ở đâu thì hơi khó :)) b nên xem chỗ nào chắc chắn nhất rồi cân nhắc .Còn về quê mà vào mấy ngân hàng nhà nước mà nhất là agri thì hơi khó , học thật giỏi hoặc cơ to

Vietinbank, Agribank luong khoảng tầm 10-12tr. Cuối năm thưởng khoảng 30tr nếu em làm việc được trên 1 năm. Nếu có điều kiện em nên về quê vì trong tâm em đã như vậy thì khi làm việc sẽ ko thấy được an toàn, em về we làm gần gia đình thì sẽ có một "chỗ dựa tinh thần" nào đó thì em sẽ làm việc tốt hơn (chắc em là con gái nhỉ). Nhưng điều khó là có thể vào được hay ko thôi tuy nhiên em cứ cố gắng, ko có gì phải nản cả. Chúc em thành công. Believing Yourself
http://toithichhoc.blogspot.com/2014/05/bi-quyet-de-dat-duoc-muc-tieu.html

Ở wuee mà vào được agri vs vietin là ngon rồi
chỉ sợ ko được thôi

CẢM ƠN các anh chị nhiều em biết muốn vào agribank thì cần có cản năng lực và may mắn nữa.:D

Đọc bài viết của nhuheo mà thấy cũng giống mình, hy vọng bạn sẽ vui với lựa chọn của mình! Can đảm lên nhen!

Chào các anh chị, em năm nay 22t, sinh viên năm 4 dại học ngân hàng TPHCM, quê em ở Tây Ninh! Em muốn được các anh chị tư vấn ạ, thật ra lúc nhỏ, em thích nghề ngân hàng chỉ vì thấy các chị làm ngân hàng, ai cũng ăn mặc đẹp, dễ thương, nên thích sau này cũng được y vậy, nhưng tới khi lớn lên, đi thành phố học, em mới thấy thật sự không có một nghề nào dễ dàng như em nghĩ. Sau khi ra trường, em có chân chắc chắn ở Sacombank TPHCM. Nhưng thật sự em chưa bao giờ thích cuộc sống ở TP này, ồn ào, nguy hiểm, xa nhà. (Vì thật sự gia đình em trước giờ rất hạnh phúc, em chỉ mong sống gần ba mẹ mà thôi). Em biết rằng xin việc ngân hàng ở quê là không dễ dàng gì, hiện tại em rất mong muốn đc làm tai Agribank ở quê, hoặc VietinBank vì hiện tại ở quê em em chỉ muốn làm ở đó thôi. Ngoai ra ở quê em còn có ACB, Sacom nữa nhưng nghe nói chi nhánh ở huyện nên làm việc lương cũng k cao lắm. Mong anh chị cho em lời khuyên. Trước đây em cũng nhiều tham vọng, mơ ước lắm nhưng sau khi trải qua nhiều chuyện trong cuộc sống, bây h em chỉ mong một cuộc sống nhàn, gần gia đình, em ngại rủi ro... Mong anh chị cho em hỏi lương ở Agribank và VietinBank như thế nào, chế độ thưởng. Vì ở huyện em sắp có thêm một khu công nghiệp Borbon Tây Ninh, nghe đâu lớn lắm, nên em nghĩ sau này huyện em cũng có tiềm năng phát triển.
The ban o TB ha? Nhan dong huong nha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back