tớ nộp cũng lâu rồi, độ 1 tuần sau khi biết tin, nộp qua mail cậu nhé. Profile của mấy ng thi cùng mình toàn hàng khủng nên khá là bi quan

tớ nộp cũng lâu rồi, độ 1 tuần sau khi biết tin, nộp qua mail cậu nhé. Profile của mấy ng thi cùng mình toàn hàng khủng nên khá là bi quan

bạn ơi cho mình hỏi vị trí chuyên viên tư vấn tài chính yêu cầu kinh nghiệm 1-2 năm nhưng khi mình đọc tin tuyển dụng trên web PG bank thì thấy có ghi "tuyển chuyên viên/ nhân viên tư vấn tài chính", bên dưới thì ghi "vị trí chuyên viên yêu cầu 1-2 năm kinh nghiệm" thế vị trí nhân viên thì yêu cầu ít kinh nghiệm hơn à? Bạn đi thi đề nghiệp vụ có khó ko bạn?

bạn ơi cho mình hỏi vị trí chuyên viên tư vấn tài chính yêu cầu kinh nghiệm 1-2 năm nhưng khi mình đọc tin tuyển dụng trên web PG bank thì thấy có ghi "tuyển chuyên viên/ nhân viên tư vấn tài chính", bên dưới thì ghi "vị trí chuyên viên yêu cầu 1-2 năm kinh nghiệm" thế vị trí nhân viên thì yêu cầu ít kinh nghiệm hơn à? Bạn đi thi đề nghiệp vụ có khó ko bạn?
Có phải bạn ứng tuyển Tư vấn tài chính doanh nghiệp của Khối Đầu tư k. Tư vấn tài chính doanh nghiệp ở Khối Đầu tư chắc chắn họ sẽ yêu cầu kinh nghiệm của bạn đó. Nhân viên thì yêu cầu ít kinh nghiệm hơn. Nếu bạn có ý định apply vào vị trí này thì tiếng Anh phải tốt, hiểu sâu về tài chính doanh nghiệp nữa.

Có phải bạn ứng tuyển Tư vấn tài chính doanh nghiệp của Khối Đầu tư k. Tư vấn tài chính doanh nghiệp ở Khối Đầu tư chắc chắn họ sẽ yêu cầu kinh nghiệm của bạn đó. Nhân viên thì yêu cầu ít kinh nghiệm hơn. Nếu bạn có ý định apply vào vị trí này thì tiếng Anh phải tốt, hiểu sâu về tài chính doanh nghiệp nữa.
cám ơn bạn, mình kinh nghiệm chưa nhiều, tiếng anh thì gọi là tạm ổn, mình cũng định apply vị trí nhân viên nhưng mình thấy thông tin trên web PG bank chưa đc rõ ràng lắm nên ko biết họ có định tuyển nhân viên tư vấn tài chính ko hay chỉ tuyển chuyên viên thôi. Vì hai cái họ gộp vào 1 tin tuyển dụng như thế này: "Hội sở Hà Nội - Chuyên viên/Nhân viên Tư vấn tài chính - Khối Dịch vụ Ngân hàng Đầu tư"....rồi bên dưới ghi "vị trí chuyên viên yêu cầu kn 1-2 năm" hic

Họ ghi như thế vì trong trường hợp thấy một ai đó phù hợp mà tùy theo kinh nghiệm khả năng sẽ là chuyên viên/nhân viên.
Chuyên viên thì lương cao hơn và yêu cầu cũng cao hơn.
Nếu kinh nghiệm bạn chưa nhiều thì ứng tuyển nhân viên cũng được. Người ta thấy bạn phù hợp thì vẫn nhận mà. Còn lương bổng đôi khi còn do đàm phán nữa.
Nếu bạn có kinh nghiệm về thẩm định, định giá doanh nghiệp, dự án đầu tư chắc sẽ là một lợi thế đấy.

ko hiểu sao tớ lại ko vào được trang web lẫn các link của ngân hàng này. mấy hôm trước nghĩ chắc họ đang sửa web nhưng 4 ngày rồi vẫn ko vào đc, ko down đc mẫu đơn...help me...plz!!!

ko hiểu sao tớ lại ko vào được trang web lẫn các link của ngân hàng này. mấy hôm trước nghĩ chắc họ đang sửa web nhưng 4 ngày rồi vẫn ko vào đc, ko down đc mẫu đơn...help me...plz!!!
Bạn kiểm tra máy tính, có thể bạn đang để DNS của google hay tương tự thế để vào Facebook, nó sẽ không vào được 1 số trang web, bạn bỏ DNS đi là vào được thôi.

bài nghiệp vụ thì là kiến thức của CFA level 1 và bằng tiếng anh nhé theo mình thấy là thế, về cách tính Cash flow, các chỉ sổ tài chính, về IPO...
Một bài xử lý tính huống, bạn với tư cách là trưởng nhóm đầu tư, giải quyết các xung đột trong nội bộ cũng như với các khách hàng. Chọn một đáp án mà bạn cho là hợp lý nhất giải thích tại sao bạn chọn và một đáp án mà bạn không chọn giả thích vì sao không chọn.
Mà mình chưa có kinh nghiệm nhưng nộp vẫn được không sao cả đâu

Họ ghi như thế vì trong trường hợp thấy một ai đó phù hợp mà tùy theo kinh nghiệm khả năng sẽ là chuyên viên/nhân viên.
Chuyên viên thì lương cao hơn và yêu cầu cũng cao hơn.
Nếu kinh nghiệm bạn chưa nhiều thì ứng tuyển nhân viên cũng được. Người ta thấy bạn phù hợp thì vẫn nhận mà. Còn lương bổng đôi khi còn do đàm phán nữa.
Nếu bạn có kinh nghiệm về thẩm định, định giá doanh nghiệp, dự án đầu tư chắc sẽ là một lợi thế đấy.
cho t hỏi với: phần vị trí ứng tuyển trong mẫu đơn của PGbank sao không thấy có mã của Chuyên viên tư vấn tài chính - khối đầu tư nhỉ? có ai tìm đc mẫu đấy trong ô vị trí ứng tuyển hok?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,667
Thành viên mới nhất
lodeonlinebest
Back
Bên trên