OceanBank OceanBank tuyển dụng nhiều vị trí tại các Phòng Giao dịch tại Hà Nội và TP Hồ Chí Minh [30.04.2013]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Mới có đợt tuyển trc chưa thấy thông tin gì thế mà đợt này lại tuyển là sao? Chán quá:(( Nộp hồ sơ mấy ngân hàng rùi mà ko thấy gọi:(

Ocean đang đầu tư để nâng tầm đây, nhận diện thương hiệu mới, mở thêm CN/PGD mới & tất nhiên cần thêm đội ngũ nhân sự mới, trẻ & nhiệt huyết:)

Thay 1 dua ban cua ban noi lam o day luong co ban CVKH khoang hon 4 chai thoi, nhung cung co ty mau me:), cac ban cu nop don va thu suc di, OCEAN cung la 1 tap doan lon

CV QHKH nghe cho sang, nói trắng ra là nhân viên tiếp thị, sale... bây giờ ra ngõ là gặp ngân hàng,... dất SG khoảng 8tr dân, vài chục ngân hàng cộng thêm mỗi cái cả vài chục cái phòng gd nữa,.. ở đó mà ra sức chèo kéo, nài nĩ, van xin họ gửi tiền ngân hàng mình,... có mối quan hệ thì ko nói j, còn đơn thân độc mã thì tối ngày cứ vác cái mặt chạy long bong ngoài đường... biết bao tủi nhục, khổ cực...
Đồng ý với bạn nỳ. Mình làm ngân hàng được 2 năm, nhìn lại chả dư đc đồng nào, thân xác khô mòn, lương tí tẹo thì hết cafe với khách lại nhậu với sếp, có tháng còn hao hụt.
Bây giờ cạnh tranh càng khóc liệt, làm sale lại chả sướng gì.
Mà sao mình thấy bạn nào cũng muốn váo ngân hàng nhỉ, mình khuyên ai cũng ko nghe, nhìu bạn vào đc vài tháng bỏ ngành luôn :D
Mình thấy nếu làm đc sale thì cứ ra doanh nghiệp mà làm, cơ hội thăng tiến và làm giàu hơn hẳn bank các bạn à

Đồng ý với bạn nỳ. Mình làm ngân hàng được 2 năm, nhìn lại chả dư đc đồng nào, thân xác khô mòn, lương tí tẹo thì hết cafe với khách lại nhậu với sếp, có tháng còn hao hụt.
Bây giờ cạnh tranh càng khóc liệt, làm sale lại chả sướng gì.
Mà sao mình thấy bạn nào cũng muốn váo ngân hàng nhỉ, mình khuyên ai cũng ko nghe, nhìu bạn vào đc vài tháng bỏ ngành luôn :D
Mình thấy nếu làm đc sale thì cứ ra doanh nghiệp mà làm, cơ hội thăng tiến và làm giàu hơn hẳn bank các bạn à

làm bank mang tiếng thơm, mang tiếng là "làm ở ngân hàng này, ngân hàng nọ"... bởi thế tâm lý ai chả muốn vô ngân hàng làm,.. gặp lại bạn bè nói tao đang làm ở ngân hàng này, ngân hàng kia... thì cũng... miễn cưỡng tự hào... tâm lý như thế nên chả ai chịu vô doanh nghiệp làm,... làm ngân hàng thời buổi này huy động đã khó, cho vay lại càng khó hơn, điều kiện thủ tục tùm lùm,... lương thì bèo, áp lực chỉ tiêu mỗi tháng tựa núi đè...

Lần trước ứng tuyển vẫn chưa thấy nói gì , giờ lại tiếp xem sao , số phận đưa đẩy về đâu :(

Bạn nào làm ở Oceanbank hoặc biết về mô hình hoạt động ngân hàng này cho mình hỏi tại KHỐI KHÁCH HÀNG DOANH NGHIỆP có 2 vị trí là Kinh doanh và hỗ trợ kinh doanh nhưng đều được làm hồ sơ tín dụng. Vậy thì khi có khách hàng có nhu cầu vay vốn thì việc thẩm định tín dụng chủ yếu là vị trí nào làm nhỉ ? Mong các bạn trả lời giúp mình. Cảm ơn các bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back
Bên trên