Oceanbank - Mức lương CV hỗ trợ KD tín dụng bao nhiêu?

Chào các bạn,

Có bạn nào đang làm hoặc biết thông tin về Oceanbank cho mình hỏi, lương của vị trí Chuyên viên Hỗ trợ kinh doanh Quản lý tín dụng khoảng bao nhiêu?

Èo nghe bạn nói mà ham hố ghê, như kiểu ngồi mát ăn bát vàng ý nhỉ. Mình tạch pv đợt tuyển tháng 7 rồi nộp hs miết vào các vị trí khác Oceabank cũng chả thấy tăm hơi đâu, bên KH Doanh nghiệp mà được sung sướng vậy sao, làm gì có chuyện. Mà như bạn nói là lương như vậy thời buổi này là chấp nhận được rồi, như mình biết ở SHB lương Hỗ trợ tín dụng hợp đồng năm 1 lương và phụ cấp các khoản là được gần 7 tr/tháng đó là vào thời điểm 2 năm trc. Giờ khủng hoảng chắc giảm đi. Ngoài ra lương còn phụ thuộc theo chi nhánh, trụ sở cơ quan bạn đóng thuộc khu vực mấy mà hệ số lương cơ bản sẽ khác (ví dụ khu vực 1 nội thành, kv2 ngoại thành thì lương bằng 80% ...)

Bạn pv nhưng bị trượt hồi tháng 7 sau đó nộp tiếp vào các vị trí khác thì đảm bảo là không được gọi đâu. Hôm mình thi anh trưởng phòng tuyển dụng nói ở Oceanbank nếu đã thi và pv nhưng trượt rồi thì phải khoảng 3 tháng sau phòng tuyển dụng mới xem xét hồ sơ của người bị trượt vào các vị trí khác bạn nhé.

Mình nói thông tin này để giúp các bạn rõ hơn cơ chế của Oceanbank nhé còn các ngân hàng khác thì mình không rõ ^^

Còn bàn về lương lậu thì làm ít hưởng ít làm nhiều hưởng nhiều, ngồi 1 chỗ hay đi ra ngoài nhiều tùy thuộc vào bạn thích kiểu làm việc như thế nào. Thời buổi kinh tế khó khăn NH khó khăn thì mình cũng đành nên chia sẻ cùng họ thôi miễn là mình có thể xây dựng được 1 sự nghiệp tại đó mới là quan trọng.

Ko nên ước vậy. Nếu còn trẻ thì làm việc gì vừa bận vừa thu nhập cao sẽ tốt hơn. Nhanh giỏi và kinh tế cũng ổn. Chỉ sợ chỗ nào bận mà thu nhập lại thấp thì mới chán.

Uh, cũng phải, chắc tại đang thất nghiệp nên chỉ mong có việc, lương thế nào cũng đc :-<.

6tr đã bao gồm tất tần tật và chưa trừ 10% thuế, phí ....

- - - Updated - - -

Bạn pv nhưng bị trượt hồi tháng 7 sau đó nộp tiếp vào các vị trí khác thì đảm bảo là không được gọi đâu. Hôm mình thi anh trưởng phòng tuyển dụng nói ở Oceanbank nếu đã thi và pv nhưng trượt rồi thì phải khoảng 3 tháng sau phòng tuyển dụng mới xem xét hồ sơ của người bị trượt vào các vị trí khác bạn nhé.

Mình nói thông tin này để giúp các bạn rõ hơn cơ chế của Oceanbank nhé còn các ngân hàng khác thì mình không rõ ^^

Còn bàn về lương lậu thì làm ít hưởng ít làm nhiều hưởng nhiều, ngồi 1 chỗ hay đi ra ngoài nhiều tùy thuộc vào bạn thích kiểu làm việc như thế nào. Thời buổi kinh tế khó khăn NH khó khăn thì mình cũng đành nên chia sẻ cùng họ thôi miễn là mình có thể xây dựng được 1 sự nghiệp tại đó mới là quan trọng.

nói hay, Like 1 cái.hehe

Lâu lâu quay lại topic cũ cho các bạn chém gió lại chơi
Ko nên ước vậy. Nếu còn trẻ thì làm việc gì vừa bận vừa thu nhập cao sẽ tốt hơn. Nhanh giỏi và kinh tế cũng ổn. Chỉ sợ chỗ nào bận mà thu nhập lại thấp thì mới chán.
Được công việc như vậy sao lại không đáng mơ ước hả bạn, cái gì cũng có giá của nó thôi bạn à. Bận, thu nhập cao đồng nghĩa với việc bạn sẽ bị hao mòn sức khỏe, chịu rủi ro cao đi kèm với trách nhiệm cao, ít thời gian cho bản thân và các mối quan hệ xã hội khác. Như bạn nhanteo ở trên thì chắc trăm người mới có 1 (đặc biệt trong hoàn cảnh Ngân hàng khó khăn thế này), mà để ngồi được vào cái vị trí của bạn ý đâu có dễ, ko có chân trong chân ngoài hoặc là may mắn lắm thì làm sao vào được. Xin lỗi bạn nhanteo nếu mình có vô ý xúc phạm bạn, mình ko có ý gì đâu. Chắc là mình đang ghen tị vì cái sự may mắn của bạn lúc này thôi.>:)>:)>:)>:)

@@ ổn cái j, gửi xe 5k, xăng xe 20k mỗi ngày vì mình làm trong nội thành mà thuê nhà ngoại thành. ăn trưa nữa, nói chung chi phí vừa hết là mỗi tháng 1tr5. công việc nhàn lắm vì thực ra oceanbank cũng là sân sau thu hút vốn cho tập đoàn ocean làm ăn và chỗ gửi tiền của tập đoàn dầu khí thôi. chỉ tiêu nhẹ, mà k làm cũng k sao, phòng KHCN thì áp lực ghê, k khác j làm sales, còn phòng KHDN thì nhàn nhàn ngồi chơi ăn lương cứng thôi, làm thêm thì cũng có thêm nhưng mà khó kiếm ăn đc thêm lắm. gần như là k :)), môi trường làm việc thì khỏi chê, thân thiện và vui vẻ, vì ai cũng nghèo nên yêu thương nhau lắm :v
Đọc đoạn đỏ đỏ này công nhận tính giải trí cao :))
Hôm trước em ngồi ở phòng kinh doanh, tầng 1, OceanBank, làm bài test hỗ trợ tín dụng, ngồi ở cái bàn làm việc thấy xinh xinh, có cái cây nhỏ để trên bàn (chắc để tạo phong thủy? :p)
Ko sợ công việc vất vả, chỉ mong sớm được đi làm :|

Hi Ban,

Minh vừa trúng tuyển vào Oceabank vị trí tín dụng ở HCM. Minh rất muốn biêt về chính sách cũng như chỉ tiêu bên đo. Nghe bạn nói có bạn làm bên oceabank. Bạn có thể cho mình biết và hỏi vài thông tin được không? Thanks bạn nhiều. Mình tên Vinh và đt 0906 792 488. Mong sớm nhận đưoc phản hồi của bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên