Oceanbank - Mức lương CV hỗ trợ KD tín dụng bao nhiêu?

Chào các bạn,

Có bạn nào đang làm hoặc biết thông tin về Oceanbank cho mình hỏi, lương của vị trí Chuyên viên Hỗ trợ kinh doanh Quản lý tín dụng khoảng bao nhiêu?

Cũng vừa đi nộp hồ sơ ở vị trí này xong. mình chưa có kinh nghiệm, ko biết qua nổi vòng hồ sơ ko nữa :-s

lương 5,5 chưa bít có phụ cấp chưa, con gái thì phụ cấp 1tr5, trai thì 1tr3. Chi nhánh TPHCM, mình làm quan hệ kh, nghe chị hỗ trợ bảo vậy nhưng k mún hỏi cặn kẽ vì chả quan tâm lắm, còn bên mình thì vừa kỹ hđ học việc 2 tháng, ăn 2tr5/tháng. Chán kinh khủng. thi mấy cái khác toàn out vòng pv. chắc vì hơi lùn. vãi đời, ngân hàng toàn tuyển người mẫu k à

lương 5,5 chưa bít có phụ cấp chưa, con gái thì phụ cấp 1tr5, trai thì 1tr3. Chi nhánh TPHCM, mình làm quan hệ kh, nghe chị hỗ trợ bảo vậy nhưng k mún hỏi cặn kẽ vì chả quan tâm lắm, còn bên mình thì vừa kỹ hđ học việc 2 tháng, ăn 2tr5/tháng. Chán kinh khủng. thi mấy cái khác toàn out vòng pv. chắc vì hơi lùn. vãi đời, ngân hàng toàn tuyển người mẫu k à

Môi trường làm việc sao bạn? Mức lương như thế theo mình cũng ổn đấy chứ :)

@@ ổn cái j, gửi xe 5k, xăng xe 20k mỗi ngày vì mình làm trong nội thành mà thuê nhà ngoại thành. ăn trưa nữa, nói chung chi phí vừa hết là mỗi tháng 1tr5. công việc nhàn lắm vì thực ra oceanbank cũng là sân sau thu hút vốn cho tập đoàn ocean làm ăn và chỗ gửi tiền của tập đoàn dầu khí thôi. chỉ tiêu nhẹ, mà k làm cũng k sao, phòng KHCN thì áp lực ghê, k khác j làm sales, còn phòng KHDN thì nhàn nhàn ngồi chơi ăn lương cứng thôi, làm thêm thì cũng có thêm nhưng mà khó kiếm ăn đc thêm lắm. gần như là k :)), môi trường làm việc thì khỏi chê, thân thiện và vui vẻ, vì ai cũng nghèo nên yêu thương nhau lắm :v

@@ ổn cái j, gửi xe 5k, xăng xe 20k mỗi ngày vì mình làm trong nội thành mà thuê nhà ngoại thành. ăn trưa nữa, nói chung chi phí vừa hết là mỗi tháng 1tr5. công việc nhàn lắm vì thực ra oceanbank cũng là sân sau thu hút vốn cho tập đoàn ocean làm ăn và chỗ gửi tiền của tập đoàn dầu khí thôi. chỉ tiêu nhẹ, mà k làm cũng k sao, phòng KHCN thì áp lực ghê, k khác j làm sales, còn phòng KHDN thì nhàn nhàn ngồi chơi ăn lương cứng thôi, làm thêm thì cũng có thêm nhưng mà khó kiếm ăn đc thêm lắm. gần như là k :)), môi trường làm việc thì khỏi chê, thân thiện và vui vẻ, vì ai cũng nghèo nên yêu thương nhau lắm :v

nghe bạn nói dễ nghe quá nhỉ?... thấy jo bank nào cũng chỉ tiêu, cũng áp lực... Ocean Bank có sự hổ trợ rất lớn của Ocean Group nên cũng rất mạnh mà...

nghe bạn nói dễ nghe quá nhỉ?... thấy jo bank nào cũng chỉ tiêu, cũng áp lực... Ocean Bank có sự hổ trợ rất lớn của Ocean Group nên cũng rất mạnh mà...

CHính vì có Ocean Group nên spham của Ocean mang nặng t.c áp dụng cho group chứ khách hàng ngoài thì còn mết mới đc dùng, rất khó kiếm khách hàng... còn khách hàng là người của group thì chả đến lượt bạn đc chăm sóc ;)
p/s: Lương HTKD Oceanbank: 5,5 - 6tr, đã bao gồm phụ cấp !!!

Èo nghe bạn nói mà ham hố ghê, như kiểu ngồi mát ăn bát vàng ý nhỉ. Mình tạch pv đợt tuyển tháng 7 rồi nộp hs miết vào các vị trí khác Oceabank cũng chả thấy tăm hơi đâu, bên KH Doanh nghiệp mà được sung sướng vậy sao, làm gì có chuyện. Mà như bạn nói là lương như vậy thời buổi này là chấp nhận được rồi, như mình biết ở SHB lương Hỗ trợ tín dụng hợp đồng năm 1 lương và phụ cấp các khoản là được gần 7 tr/tháng đó là vào thời điểm 2 năm trc. Giờ khủng hoảng chắc giảm đi. Ngoài ra lương còn phụ thuộc theo chi nhánh, trụ sở cơ quan bạn đóng thuộc khu vực mấy mà hệ số lương cơ bản sẽ khác (ví dụ khu vực 1 nội thành, kv2 ngoại thành thì lương bằng 80% ...)

mình đi làm rồi và bạn k cần phải xoắn, thật sự thì mình lên đó Onl 24/24 :)), đi gặp khách hàng thì đi với anh trưởng phòng và toàn bằng xe (ôto) của cơ quan k à, chỉ tiêu áp lực thì có nhưng k làm nổi và thường thi anh giám đốc bị í kiến thôi, phòng mình chỉ có 3 nv qhkh DN, có khách thì làm, k có thì ngồi chơi hoặc làm mấy việc lặt vặt. Sự thật là như vậy. Lương QHKH DN chưa biết là nhiêu hết, hỏi mà k ai nói.

- - - Updated - - -

Nhân tiện đây cho mình hỏi thêm lương quan hệ khách hàng doanh nghiệp bên Ocean là bao nhiêu 1 tháng vậy?

[mình đi làm rồi và bạn k cần phải xoắn, thật sự thì mình lên đó Onl 24/24 , đi gặp khách hàng thì đi với anh trưởng phòng và toàn bằng xe (ôto) của cơ quan k à, chỉ tiêu áp lực thì có nhưng k làm nổi và thường thi anh giám đốc bị í kiến thôi, phòng mình chỉ có 3 nv qhkh DN, có khách thì làm, k có thì ngồi chơi hoặc làm mấy việc lặt vặt. Sự thật là như vậy. Lương QHKH DN chưa biết là nhiêu hết, hỏi mà k ai nói]

Chẳng biết bạn làm ở chi nhánh nào chứ mình thấy làm hay chơi là do đặc điểm mỗi chi nhánh và do chính bản thân mỗi nhân viên qhkh, nếu cứ ỷ lại nghĩ rằng chẳng làm cũng có lương thì cứ ngồi mà chơi cả đời, bạn nói nghe dễ dàng quá, tại sao không tự hỏi mình sẽ làm được những gì mà cứ đòi hỏi ngân hàng phải cho bạn những gì...

bạn làm ở CN nào? mình làm ở CN TPHCM,nếu bạn từng làm ở ocean thì sẽ biết, ở đấy toàn vậy k à. Mạng lưới k có, co cụm ở nội thành để phục vụ dầu khí thôi, h cả chi nhánh mình chỉ có 1 KHDN, vừa tạo quan hệ đc với 2 doanh nghiệp nhỏ khác, chưa biết có vay hay k. Cấp tín dụng thì bạn biết rồi, k quá khó, thẩm định có hỗ trợ kinh doanh làm. nhiệm vụ của tụi mình k quá phức tạp, 1 buổi 1 người là xong 1 khoản vay, bảo lãnh...nói chung công việc rất nhàn nên lương cũng rất thấp. mình chả đòi hỏi j cả vì mình thấy lương vậy là đáng đồng tiền bát gạo :v

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên