OceanBank OceanBank ĐÀO DUY ANH Tuyển dụng Chuyên viên Khách hàng - Phòng KHCN [05.08.2013] [Nộp HS TT]

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
bạn ơi, mình cũng được gọi đi làm vào 3/9 nhưng sáng mình quên ko hỏi vấn đề thủ tục hồ sơ ra sao, à mà mình cũng chưa biết lương bên này ra sao, mà hình như bên ocean ko có mail báo mình đỗ phải ko, mình chờ mãi ko thấy gì. Mình có gọi lại vào số máy của họ nhưng mãi ko liên lạc đc,

Hôm mình pv các anh ở Ocean hỏi mình : "Nhà em có ai giàu có mà em cho vay ngay được không? Chỉ tiêu 10 tỷ 3 tháng em có làm được không. Chỉ cần trả lời có hay không, không cần trình bày gì hết. Mấy cách tìm khách hàng em nói bạn nào cũng nói giống nhau rồi. Sản phẩm của bên anh không có cái ưu điểm gì cả. v..v..". Mình thực sự bất ngờ vs cách hỏi này. Các bạn qua vòng pv rồi có thể cho mình lời khuyên để trả lời mấy câu này không? Mình cảm ơn!

Cái này là cách hỏi của rất nhiều cty hiện nay thôi, vì có gắn cả personality test trong đó nữa
Mình nghĩ là bạn nên chuẩn bị tinh thần đi, ngta là nhà tuyển dụng, họ có thể hỏi bất cứ điều ji và dùng bất cứ cách ji để hỏi bạn :D
Làm CV KHCN không đơn giản chỉ là chỉ tiêu và doanh số, cái ngta hướng đến là cả dịch vụ nữa. Vậy nên mình nên ập trung vào ý ngta muốn hỏi, vấn đề của họ đưa ra tốt hơn là để ý đến cái thái độ ngta khiến mình phân tâm :)

các bạn ơi, HTTD cá nhân ở CN Đào Duy Anh đã bạn nào được gọi phỏng vấn chưa?

Mình nộp Đào Duy Anh, thi ở chi nhánh HN, gọi đi làm ở chi nhánh Hoàn Kiếm @@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back