Nộp hồ sơ không qua vòng sơ loại!!!

Có rất nhiều lý do để hs của bạn bị loại:
1: Vị trí đó có chân gỗ rồi, chọn toàn hồ sơ lởm để tiện .... :)
2: Ngoại hình bạn không phù hợp
3: Chọn randoom, chọn hs đến trước .v.v.v.
4: Vì bằng cấp của bạn không phù hợp: VD bạn Ngoại thương bằng giỏi, ứng tuyển GDV. Người ta sẽ nghĩ bạn khó gắn bó lâu dài được...
5: Bạn quá tự tin về bằng cấp và kinh nghiệm của mình, nên một số mục tưởng chừng không quan trong khác lại mang lại nhiều lợi ích cho nhà tuyển dụng hơn như: Mục đích thi tuyển, đóng góp, sở thích cá nhân .....
Nói chung là chỉ biết cố gắng làm thật tốt hồ sơ gửi đi thôi. Và tùy NH mà gửi hs khác nhau nhé .!

1 cái đóng góp là mấy NH cỡ vừa vừa mà có cho nộp online và nộp trực tiếp thì bạn hãy chịu khó đi nộp trực tiếp đi. Nộp online khả năng đc gọi thấp hơn rất nhiều đó. Mình nộp online gần chục cái NH mà chả thấy thằng nào kêu đi test!!!
Bạn đừng vội nản chí. Bạn mình cũng bằng giỏi, trường công lập quy mô tương đối lớn ở TPHCM (Đại học Kinh tế), thậm chí điểm của mấy bạn ấy còn trong top 10 của khoa nữa, mà vẫn đang...seven careers đây.

còn mình thì thấy ngân hàng nào cũng đòi hỏi kinh nghiệm này nọ, nộp mãi vẫn k thấy hồi âm, buồn gê í.

mình nghĩ vấn đề của bạn chỉ là phương thức nộp hồ sơ, nội dung hồ sơ bạn mang đi nộp thôi :) :)

mình bắt đầu apply hồ sơ khi đang học kỳ 2 năm 4, lần đó cũng k có hồ sơ nào được gọi đi cả. Vì thế mình cũng tìm hiểu vài giải pháp, đầu tiên là hỏi a google, sau đó là xem tham khảo những mẫu hồ sơ của những người bạn được gọi đi

từ đó rút kinh nghiệm dần dần bạn ạ :)

đừng nôn nóng. Hồ sơ của bạn không phải là Không Được, mà chỉ là Chưa Phù Hợp, cố gắng thay đổi 1 chút xem sao :D gogluck for you :X

Lúc đầu m cũng vậy. Nộp nhiều nơi mà cũng ko thấy nơi nào gọi, cứ thắc mắc ko hiều CV m có vấn đề j ko.
Nhưng dạo này có mấy nơi thấy gọi đến sơ tuyển.
Nên cũng có thể do b chưa may mắn, vì hồ sơ nộp qua mail thì nhiều như lá mùa thu ;))
Tất nhiên cũng có thể họ xét CV kỹ quá, mà m lại mắc những lỗi cơ bản như:
- Ko làm theo cách đặt tên file Word, Excel của bản thông tin ứng viên theo mẫu, tên tiều đề mail.
- Nơi sinh sống hiện tại cũng hay bị xét, VD xin ở HN, mà sống ở các tỉnh...Tốt nhất xin ở HN thì nên viết đ/c tạm trú là HN. Có ai đi kiểm tra đc địa chỉ cụ thể đâu :))
- Hay Chứng chỉ tin C mà trình bày bản CV ko cân đối...
- Có b thì nộp NH này mà lại viết trong CV tên NH khác, đáng loại quá còn j ;))
Nói chung, b cứ kiên trì! Thế nào cũng sẽ có nơi gọi!

Tớ nghĩ có thể là chưa có duyên, nhu cầu tuyển dụng chưa phải là thực sự ... chứ như tớ là nữ, tốt nghiệp loại khá hệ liên thông đại học ngành tài chính - ngân hàng, HVNH, chứng chỉ TOEIC hơn 600, ko có chứng chỉ tin học. Hoạt động bên ngoài cũng ko nhiều lắm. Ngoại hình thì mét rưỡi, ko xinh, hồi đầu tớ toàn khai thật thà 1m53, sau mới khai lên 1m55, vì giấy khám sức khỏe các bác sĩ cũng toàn bảo ghi như thế. Thế mà vẫn qua vòng hồ sơ vài ngân hàng, tất nhiên là chỉ những vị trí ko có yêu cầu về chiều cao hoặc yêu cầu 1m55 trở lên tớ mới nộp. Nhưng mà cũng chưa thành công ở ngân hàng nào cả, có thể là do vòng phỏng vấn thể hiện chưa tốt, và một hồ sơ cũng lại ko ấn tượng, nên bị loại. Tạm gác ước mơ ngân hàng lại, hichic, nhưng ko biết đến bao giờ mới thực hiện được, vì càng ngày tiêu chuẩn chiều cao càng cao hơn, huhu.

Phải kiên trì và giữ niềm tin bạn ạ, xem lại các vấn đề như các anh chị, các bạn đã nêu ra, khó khăn quá thì chuyển hướng sang các doanh nghiệp bạn ạ :D. Cố gắng lên bạn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back