Nỗi lòng mới vào nghành.

làm nhiêu khắc giỏi, trăm hay không bằng tay quen.
Giả sử cậu học xong tới Cao học đi chăng nữa mà cậu không làm thực tế thì cậu cũng chả thoát được cái dớp hiện tại.
Ai ban đầu làm việc cũng gặp các tình huống y hệt bạn mà thôi, dần dần vỡ ra, rùi một ngày đùng một cái thấy mọi việc dễ dàng.
Bạn cứ bình tĩnh nhé, trụ đi, trụ đến khi nào ngân hàng đuổi thì thôi. Đừng tự tay buông súng. Ôm chặt cây súng vào, không chiến đấu ở đây thì ta chiến đấu nơi khác. Đời luôn là chiến trường. Nếu buông tay ở đây, bạn sẽ dễ buông tay nơi bạn tới sau này.
Tranh thủ đọc thêm nhiều sách về kinh doanh, hỗ trợ bán hàng, chơi với đồng nghiệp để họ hỗ trợ chia sẻ kinh nghiệm vượt qua thời điểm ban đầu mới là khôn ngoan.
Trường lớp chỉ dạy bạn kiến thức, không dạy bạn công việc thực tế, về lại trường lớp thì sau này bạn càng nản không dám làm NH nữa đâu. cố lên ngay từ bây giờ, ngay từ ngày hôm nay, nghĩ lạc quan hết mức có thể.
Lúc nào oải quá, thì hít sâu, mồm lẩm nhẩm mười lần câu này: " Tôi sẽ làm được".
nhớ hít thật sâu trước khi làm nhé. rùi bạn sẽ làm được. Chúc bạn thành công.

Có diễn giả đã nói thế này:
Vấn đề vãn luôn ở đó dù bạn có muốn hay không, người tích cực sẽ đi tìm giải pháp giải quyết vấn đề và làm vấn đề nó nhỏ đi, người tiêu cực sẽ ngồi ngắm vấn đề và thấy nó to hơn.
Mình tin là bạn sẽ là người tích cực. Hãy tin vào bản thân mình nhé.

chia sẻ của anh thật là hữu ích. Em cũng đang trong thời kỳ stress anh ạ, em mới vào ngân hàng dc gần 1 năm nhiều lúc cảm thấy công việc áp lực, chỉ tiêu cao, khách hàng chưa phát triển được nhiều, cũng nản lắm anh ạ.Em sẽ cố gắng cầm chắc tay súng chiến đấu đên cùng thì thôi anh ạ. Chúc anh luôn vui vẻ và thành công.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,928
Thành viên mới nhất
cooongame789
Back
Bên trên