nỗi buồn trong khoảnh khắc ra trường

sao các bạn không thử làm chứng khoán, xin không khó, thu nhập mỗi tháng trên 6 triệu là dễ dàng

ai ra trường mà k như vậy chứ các bạn, hồi mới ra trường lương mình chỉ có 2tr thoi ah.:(

Minh tốt nghiệp năm 2012 ,băng tôt nghiệp, tiếng anh đều tốt, mình đã làm trái ngành mình học nhưng với mức lương cũng khá so với sv mới ra trường và khôi lượng công việc mình làm. Mình đã từng nghĩ sẽ từ bỏ giấc mơ để trở thành nhân viên ngân hàng chấp nhận hiện thực, nhưng mà mỗi lần vào ngân hàng cái ước mơ đó lại bắt đầu le lói rồi mình từ bỏ cv mà mọi người đều nghỉ là sướng, và giờ mình đã học việc ở ngân hàng dc 2 tuần rồi, từ bỏ mức lương 7tr để làm cv mà mình yêu thích với mức lương 5 tr và khối lượng cv chắc là gấp 3, nếu bạn có một cv mà mình mơ ước thì đừng vội vàng nản chí bạn nhé
cố lên ạ.. nếu đã là đam mê thì chẳng bao giờ từ bỏ,, cố và cố hết mình
Fighting !!!

Minh tốt nghiệp năm 2012 ,băng tôt nghiệp, tiếng anh đều tốt, mình đã làm trái ngành mình học nhưng với mức lương cũng khá so với sv mới ra trường và khôi lượng công việc mình làm. Mình đã từng nghĩ sẽ từ bỏ giấc mơ để trở thành nhân viên ngân hàng chấp nhận hiện thực, nhưng mà mỗi lần vào ngân hàng cái ước mơ đó lại bắt đầu le lói rồi mình từ bỏ cv mà mọi người đều nghỉ là sướng, và giờ mình đã học việc ở ngân hàng dc 2 tuần rồi, từ bỏ mức lương 7tr để làm cv mà mình yêu thích với mức lương 5 tr và khối lượng cv chắc là gấp 3, nếu bạn có một cv mà mình mơ ước thì đừng vội vàng nản chí bạn nhé
bạn này giống mình, mình mới chuyển sang MB, biết là áp lực và chưa chắc chắn được nhận chính thức nhưng vẫn muốn thử thách

Ra trường cần nhất là bản lĩnh chiến đấu :
Người Hoa có câu là: "Tiền đầy ở ngoài đường ai chịu khó lượm thì được"
Muốn lượm được "Tiền", ý nói là có công ăn việc làm và có thu nhập thì phải lao ra "đường" làm bất cứ việc gì mà mình có thể làm được trong khả năng và thậm chí là phải cố để tồn tại trừ những hành vi trái đạo đức xã hội, trái pháp luật là được, và trong cuộc mưu sinh ấy sẽ chỉ đường đúng cho ta đi.
Hãy cố gắng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,545
Thành viên mới nhất
coldkingdommerc
Back