nỗi buồn trong khoảnh khắc ra trường

Buồn lắm, bằng giỏi đại học ra trường giờ kiếm việc 4-5tr/ tháng cũng là vô cùng khó khăn, áp lực. Trong khi đứa bạn mình bằng trung cấp, tiếng anh, tin học ko biết gì, nhờ người quen xin cho vị trí ở công ty ngoài được gần 10tr/tháng. Vậy mà lúc nào nó cũng ngồi than phiền với mình là chán :(

Buồn lắm, bằng giỏi đại học ra trường giờ kiếm việc 4-5tr/ tháng cũng là vô cùng khó khăn, áp lực. Trong khi đứa bạn mình bằng trung cấp, tiếng anh, tin học ko biết gì, nhờ người quen xin cho vị trí ở công ty ngoài được gần 10tr/tháng. Vậy mà lúc nào nó cũng ngồi than phiền với mình là chán :(
Cty nước ngoài mà k giỏi t.a sao mà làm đc nhỉ. Mình đinh thi mấy cty XNK mà còn tự ti tiếng anh quá :(

nó làm công ty trong nước thôi, nhưng có người nhà giới thiệu, nên được lương gấp 2, những người làm cùng 1 vị trí

Minh tốt nghiệp năm 2012 ,băng tôt nghiệp, tiếng anh đều tốt, mình đã làm trái ngành mình học nhưng với mức lương cũng khá so với sv mới ra trường và khôi lượng công việc mình làm. Mình đã từng nghĩ sẽ từ bỏ giấc mơ để trở thành nhân viên ngân hàng chấp nhận hiện thực, nhưng mà mỗi lần vào ngân hàng cái ước mơ đó lại bắt đầu le lói rồi mình từ bỏ cv mà mọi người đều nghỉ là sướng, và giờ mình đã học việc ở ngân hàng dc 2 tuần rồi, từ bỏ mức lương 7tr để làm cv mà mình yêu thích với mức lương 5 tr và khối lượng cv chắc là gấp 3, nếu bạn có một cv mà mình mơ ước thì đừng vội vàng nản chí bạn nhé

muốn kiếm được chỗ ngon h cũng cần nhiều thứ : kỹ năng cứng, kỹ năng mềm, tiếng anh, kinh nghiệm, năng động, sáng tạo,... ko thì pphải có cơ to+ money dầy cộng với may mắn nữa nhỉ

mới ra trường, thấy mình yếu và thiếu, thấy mình thua kém bạn bè

Chẳng thất nghiệp được đâu. Có những ng thất nghiệp ko phải vì ko có việc để làm, mà vì ngta đang trông chờ (hoặc ảo tưởng sức mạnh) về một nghề nghiệp như trong mơ, nhàn hạ, lương cao, đúng ngành học, blaaaa......nếu biết tận dụng mọi cơ hội, thì trc sau may mắn sẽ mỉm cười, ^^ niềm tin cũng là điều rất q.trọng :D
Không dễ như bạn nghĩ đâu bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back