SHB NHTMCP SHB tuyển dụng CV. QHKH tại nhiều tỉnh toàn hệ thống [31.10.15]

thực ra mình thấy mấy câu này hỏi sv mới ra trường hợp lý hơn, còn pv đã có kinh nghiệm rồi thì hỏi lý thuyết làm gì nhỉ?, thực tế các bạn học rất nhiều thứ, đi làm hầu như chả đụng vào bao nhiêu, sản phẩm thì đã có khung sẵn, quy trình đầy đủ, quan trọng là khả năng thích nghi với môi trường làm việc thôi :D
cái này mở sách ra rất đầy đủ và chi tiết :3 khổ nỗi ra trường sách vở là đi về phương trời nào ko biết rồi ấy ;))

mình mới đi pv SHB hôm qua vị trí QHKH cá nhân, được hẹn 9h mà phải 9h20 mới bắt đầu pv. Chả hiểu sao pv cũng khá là nhanh, mình cũng hơi bất ngờ, hay là tại mình trả lời ko tốt nhỉ :(

Ai đã từng pv SHB cho mình hỏi khoảng mấy ngày thì có kết quả pv vòng 1 nhỉ

Vừa đi phỏng vấn SHB vị trí kế toán về xong. Được hẹn 8h45 phút nhưng 9h5 mới phỏng vấn, trong khi nhìn danh sách 14 bạn thì duy nhất có một bạn đang phỏng vấn và mình ngồi chờ. Phỏng vấn xong là 9h30 với 2 chị, một Nam một Bắc, vẫn chưa thấy bóng dáng bạn nào đến nữa. zzzzzzz.
Phỏng vấn nói chung là không ổn lắm. Mình làm kế toán giao dịch, nộp đơn từ tháng 8, giờ phỏng vấn vị tri này mà gọi điện trước có 1 ngày nên không có sự chuẩn bị nhiều.
Các câu hỏi đại loại là:
1. Giới thiệu về bản thân
2. Biết gì về vị trí này
3. Công việc ở vị trí hiện tại
4. Dự phòng chung và dự phòng cụ thể, tỷ lệ như nào
5. Hiểu gì về phí bảo hiểm tiền gửi
6. Hạch toán lãi dự thu
7. Hạch toán khi khách hàng tất toán sổ tiết kiệm trả lãi trước trước hạn
8. Nguyên tắc xác định TSCD, giá trị hiện tại p là bao nhiêu, cách xác định nguyên giá
9. Báo cáo tài chính gồm loại nào
10. Cách phân chia hệ thống tài khoản ngân hàng, liệt kê từ loại 1 đến 9
11. Tài khoản kinh doanh ngoại tệ 47 thì có số dư bên nào
12. Hỏi về tỷ lệ dự trữ bắt buộc
13. Nếu cho làm kiểm soát sau chứng từ với mức lương thấp hơn thì có làm không
.........
còn mấy cấu hỏi ngoài ngoài nữa chưa nhớ hết
Tóm lại không trả lời được mấy, các chị bảo về nhà học thêm đi, rồi đợi kết quả từ phòng nhân sự.
Hết
Chị ơi, chị phỏng vấn tầng mấy thế ạ?

có pv vòng 2 nữa hả :D, mình cũng ko hy vọng nhiều nhưng mình thắc mắc mỗi cái là CV của mình ok hết, đáp ứng đc tiêu chuẩn của SHB, cộng với có kinh nghiệm cùng vị trí ở NH khác mà ko đc gọi luôn nên thắc mắc kinh khủng :D
Pv2 lần là ok luôn bác à, ko test. Thực em cũng ko biết phải giải thích như nào, em nộp bao lần nhưng cũng đâu được gọi, tự nhiên lần này lại được alo. Em nộp mấy lần trước là KHCN, HTTD, lần này chán nên chuyển qua KHDN.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên