SCB NHTMCP Sài Gòn (SCB) tuyển dụng GDV tại TPHCM [24.05.2014]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Lâu rồi ko hóng cùng mí bạn, sao mylittleprincess8318 thi tốt quá vậy. kiều này là bạn dc gọi đi pv chắc rồi đó. mình thi ko dc tốt, chắc tạch rồi.

Lâu rồi ko hóng cùng mí bạn, sao mylittleprincess8318 thi tốt quá vậy. kiều này là bạn dc gọi đi pv chắc rồi đó. mình thi ko dc tốt, chắc tạch rồi.
Hihi,bạn cũng siêng quá đọc hết mấy page 2 chị em mình 8 nhỉ?hihi,bạn thi bao nhiêu mà k tốt bạn?mình thấy đợt này thi khó nên điểm cũng k cao lắm đâu,mà nghe đồn SCB trên 5 là có khả năng dc đi pv rồi,nên cứ từ từ đợi xem,hi,dạo này ôn thi NH nào hả mà k thấy bạn onl,SCB đợt này ít bạn comment quá

mình cũng cùng tâm trạng như bạn.. hic.. mặc dù kinh nghiệm 2 năm cho vị trí giao dịch viên(khi chưa có gd).. bây giờ sau 3 năm quay lại vị trí đó ngân hàng nào cũng từ chối (mặc dù đã vào đến vòng phỏng vấn cuôi cùng chỉ vì 1 lý do duy nhất "đã có gia đình".. hic 1 sự hy sinh quá lớn hic...

mình cũng cùng tâm trạng như bạn.. hic.. mặc dù kinh nghiệm 2 năm cho vị trí giao dịch viên(khi chưa có gd).. bây giờ sau 3 năm quay lại vị trí đó ngân hàng nào cũng từ chối (mặc dù đã vào đến vòng phỏng vấn cuôi cùng chỉ vì 1 lý do duy nhất "đã có gia đình".. hic 1 sự hy sinh quá lớn hic...
Chào bạn,bạn là thành viên mới hay gia nhập đã lâu?mình thấy bạn không có hoạt động gì nhiều hết,cảm ơn bạn vì đã đồng cảm vơi mình,và có lẽ vì đồng cảm mà bạn đã comment,hi,mình có xem qua profile thì bạn và mình cùng tuổi với nhau đó,hiện giờ bạn đang đi làm hay đang đi tìm việc?mình thì đang làm cho 1 công ty bên ngoài, nhưng mình chỉ làm tạm để chờ xin về NH,nhưng thiệt sự là khó,như bạn nói đấy,có gia đình nộp đi các NH người ta không muốn nhận,haiz
Mình không hiểu tại sao các NH lại có định kiến với những người như chúng mình đến vậy, vì việc có chồng con là chuyện 1 phụ nữ đa phần đều phải trải qua, mình thấy họ sợ kiểu "nhận con nhỏ này vô làm vài bữa nó nghỉ đẻ rồi ai làm,phải đi tuyển người mới nữa mất công sức và phiền quá, thôi chọn người khác đi" là 1 chuyện hết sức vô lý,
Thứ nhất: vấn đề này có thể giải quyết hết sức đơn giản bằng 1 thỏa thuận, viết cam kết hay ghi hẳn trong HĐ, là không được có con trong vòng 2-3 năm, nếu vi phạm thì chấm dứt HĐ trước thời hạn, vậy thôi, mình nhớ mình có đọc 1 bài báo về việc các nữ tiếp viên hàng không Vietnam Airlines khi làm việc phải kí 1 bản quy định hết sức khắt khe, trong đó có 1 điều khoản về việc nghỉ sinh đẻ, vì chi phí đào tạo cho 1 tiếp viên hàng không là cao vô cùng, cho nên VNA yêu cầu các tiếp viên khi kí HĐ chính thức không được phép có con trong vòng 3 năm để phục vụ công việc cho VNA, nếu vi phạm đền toàn bộ chi phí đào tạo, đồng ý thì ký,không thì nghỉ,mọi việc đều có luật chơi rõ ràng,anh đồng ý chơi thì chấp nhận thỏa thuận,không thì đi cho tôi tìm người khác, cớ sao lại có 1 định kiến khắt khe như vậy, và nói thật mình thấy những chỗ lớn như Ngân hàng nhà nước SBV, VCB, Agri..lại không hề đặt nặng vấn đề này, tin không, mình từng thấy nhân viên giao dịch chưa được kí HĐ chính thức đã khoác đầm bầu rồi kìa, tất nhiên mình k nói đến đường vào là gì, nhưng các bên ấy họ là nhà nước mà lại không hề quan trọng chuyện này, trong khi các NH TMCP lại đặt nặng, k hiểu tại sao, thím chồng mình làm VCB mấy chục năm nay, khi mình hỏi thím là thím ơi, nếu người có chồng như con bên VCB thím có nhận không?sao mấy NH khác không chịu nhận người có chồng? thím nói đâu có đâu con, bên VCB chỉ cần con làm được việc thì nhận con thôi, chứ có chồng hay không đâu ảnh hưởng,đấy, bạn xem, nhà nước nặng tư tưởng cổ hủ hơn mà họ còn suy nghĩ được như vậy kìa
Thứ hai: mình cảm thấy các nhà tuyển dụng loại bỏ những người có gia đình là chuyện đáng tiếc, vì sao hả? bạn chỉ cần tuyển mấy em trẻ trẻ, xinh xinh nhưng vào làm được 1, 2 năm là "chào anh/chị, em tìm được chỗ tốt hơn, em đi đây" hay 1 nhân viên có nhu cầu làm việc gắn bó, ổn định lâu dài? nói thẳng, đa phần các em trẻ đều có suy nghĩ " tìm chỗ nhỏ nhỏ, làm 1, 2 năm cho có kinh nghiệm rồi nộp qua những NH khác lớn hơn", còn chúng ta, những người có gia đình hi vọng điều gì? chỉ là 1 chỗ làm và mong muốn được gắn bó và làm việc lâu dài, hơn là tìm kiếm giấc mộng ở các NH lớn, bởi vì những người có gia đình như chúng ta đã sống có trách nhiệm với 1 gia đình nhỏ của mình và 2 gia đình lớn của 2 bên, nên thông thường chúng ta cũng ít đòi hỏi về lương thưởng hay cơ hội thăng tiến nhiều như các bạn ấy, tất nhiên cũng có ngoại lệ, mình nói đây dựa trên suy nghĩ của mình và những bạn giống mình mà mình đã tiếp xúc qua, và hơn nữa, nếu suy nghĩ như vậy chẳng lẽ các em trẻ làm 1 thời gian ngắn, họ kết hôn và sinh con thì bắt đầu ghét các em sao?mình thấy hiện giờ vẫn có rất nhiều rất nhiều bạn mới ra trường vào làm chừng 1 năm hơn là các em lấy chồng và có con liền, vậy có khác gì so với điều thứ nhất mình nói, cho mình 1 bản thỏa thuận hay cam kết đúng không bạn, vì hết thời hạn đó mình có con thì cũng như các em hiện giờ thôi
Đến bao giờ thì các NH bỏ đi định kiến ấy và tạo sự công bằng cho mọi người, để mình đôi lúc khỏi ao ước giá như tất cả phụ nữ có gia đình biến mất xem họ có nhận thức được tầm quan trọng của bộ phận này hay không?haiz, ước mơ chỉ là ước mơ, chỉ hi vọng trong ub này có 1 số anh/chị làm về công tác tuyển dụng có thể đọc được và thấu hiểu cho nỗi khổ của những người như chúng ta, chúng ta không còn quá trẻ nhưng cũng đâu đến nỗi gọi là quá già bạn nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cũng muốn lấy chồng sớm mà như 2 chị vậy,,, chăk còn lâu lắm em mới lấy chồng :D:D:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,965
Thành viên mới nhất
Genesis Merch