Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
NV 80 câu mà có 60 phút, đọc k kịp thì sao mà làm, đề của mình đa số tính lãi, tính xong thì hết thời gian chưa kịp làm mấy câu sau. Nói chung là out, chắc nhiều người thi quá nên đề càng khó hay sao chả biết.
Nghiệp vụ với anh văn bạn đạt trên 50% không vậy?

NV 80 câu mà có 60 phút, đọc k kịp thì sao mà làm, đề của mình đa số tính lãi, tính xong thì hết thời gian chưa kịp làm mấy câu sau. Nói chung là out, chắc nhiều người thi quá nên đề càng khó hay sao chả biết.
đúng ùi,mình làm mấy câu tính toán thôi mà cũng hết gần 20' ah,đề khá khó,hix,mà có mấy câu tới thấy cách hỏi gây confuse lắm,bạn có thấy vậy k?đề thiên vế tính lãi, quy định ngoại hối và thẻ, còn lại là IQ, quy chế tiền gửi tk, bảo hiểm tiền gửi, có 2,3 câu hỏi về TTQT,mà hỏi khó lắm, còn có câu hỏi về marketing nữa,câu hỏi là khi sản phẩm bước vào giai đoạn bão hòa thì marketing theo pp nào?tớ chọn là marketing nhắc nhở,còn lại là 1 số quy định về tiền như là 1 thếp tiền bao nhiêu tờ, 1 bó tiền bao nhiêu tờ, 1 lượng vàng nặng bao nhiêu gam, haiz,hôm qua thi về k nhớ đề gì luôn mà chỉ nhớ tổng chung gồm những phần nào,hnay ngẫm lại nhớ dc 1 số câu đơn giản post lên thôi, chứ mấy câu phức tạp quên ráo trọi,ix,mà av bạn thấy khó k?tớ thấy khó wa,huhu,làm lụi k ah xong ngồi ngắm trời ngắm đất ngắm mây,dc 17 câu, mà giờ mới hiểu tại sao ít bạn nào nhớ đề post lên dc vì nó khó waaaaaa

Chỉnh sửa lần cuối:
GDV thi ghê quá ta, 80 câu/60ph. Hơn cả tín dụng. Hồi đó mình thi vị trí về tín dụng, phần nghiệp vụ có 60 câu/60ph thôi. Nhưng công nhận là đề SCB hình như nằm trong nhóm đề thi tương đối rộng khắp, dàn trải các nghiệp vụ và khó :)
Nếu vậy thì chắc bạn nào > 50% là có suất phỏng vấn rồi đấy, cố gắng chờ đợi nhé :)
Ah, có 2 điều muốn nói với mấy bạn thi. 1 là, hình như đợt t7-CN này là có đến > 200 ứng viên thi đấy, ko biết tuyển mấy người ấy nhỉ mà thi đông khiếp. 2 là, các bạn cố gắng nhớ 1 vài câu hỏi trong đề nhé, đề phòng vào phỏng vấn gặp câu hỏi "Em thấy đề test của SCB thế nào? Đề SCB có j khác với các NH khác đã thi? Em ấn tượng với câu hỏi nào trong đề nhất".

Mình thấy phần nghiệp vụ hơi dài, dàn trãi, và đòi hỏi suy luận nữa nên làm ko kịp :D:D:D

không biết khi nào có kết quả nhể?lúc kí tên được chị ấy hỏi em có biết tiếng Hoa không,mình nghĩ là thi chung GDV tiếng Hoa luôn quá nên mới đông vậy

không biết khi nào có kết quả nhể?lúc kí tên được chị ấy hỏi em có biết tiếng Hoa không,mình nghĩ là thi chung GDV tiếng Hoa luôn quá nên mới đông vậy
Nhưng mà toàn thấy những bạn ko biết tiếng Hoa ko ah. Kiểu này chắc tỷ lệ chọi GDV tiếng Hoa thấp, còn GDV tiếng Việt thì cao ngất ngưỡng :p

Nhưng mà toàn thấy những bạn ko biết tiếng Hoa ko ah. Kiểu này chắc tỷ lệ chọi GDV tiếng Hoa thấp, còn GDV tiếng Việt thì cao ngất ngưỡng :p
đúng ùi,hihi,ah đợt tớ thi có 2 bạn nam, 1 bạn chạy SH biển số thành phố,hix,k hiểu sao đi thi GDV nữa, tiền lương chắc k đủ cho bạn ih đổ xăng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,646
Thành viên mới nhất
toxicholocaustm