Nhờ tư vấn khi đi phỏng vấn CV QHKHDN ở HDbank

Chào cả nhà.
Hiện mình mới nhận được mail đi phỏng vấn vòng sơ tuyển vị trí CV QHKHDN ở HDBank.Mình tốt nghiệp HVNH nhưng hiện ko làm trong ngành ngân hàng mà làm kinh doanh ở công ty tài chính và vị trí kinh doanh ở công ty truyền thông( 2năm) chủ yếu làm khách hàng cá nhân chứ ko làm KHDN bao giờ nên chưa hiểu sẽ phỏng vấn kiểu gì.Cũng có hỏi tham khảo mấy bạn thì bảo là vào đấy kiểu j cũng bị hỏi sẽ giải ngân dc 1 tháng bao nhiêu,Mà thực tế thì mình chưa có kinh nghiệm làm trong ngân hàng.Cái này phải trả lời thế nào nhỉ?Ai đã có kinh nghiệm thì góp ý giúp mình với.
Cám ơn mọi người.

Em làm cũng khá mà chả hiểu sao điểm ra vẫn thấp quá. IQ thì em ôn theo cái này, nhưng không phải trúng đến 80% đâu... mà là 99%, thế nào hên xui trưa nay mở đọc coi sao thì chiều thi trúng luôn, nhớ đáp án khoanh luôn. Anh Văn thì không khó lắm, như TOEIC thôi. Cuối cùng cái nghiệp vụ thì cũng dễ luôn. Mình thi CVKHDN nên toàn tính toán các chỉ tiêu tài chính, phân tích Dupont, dòng tiền, NPV, IRR. Lý thuyết thì có về thanh toán quốc tế, nghiệp vụ tín dụng, nói chung là cũng dễ.
Chúc các bạn chưa thi thì thi tốt nhé.

bạn được bao nhiêu điểm thế b? nghiệp vụ nghe có vẻ khó nhỉ? mình quên hết rùi hic :'(

Tớ có cậu ạ, cậu pv bao giờ thế nhỉ, có gì lập team luôn, biết đâu pv theo team.

Tớ lên thớt trước rồi, sáng 1/4, tớ thi KHCN. Cậu muộn thế chắc SME rồi :)

Back
Bên trên