[Nhờ tư vấn] Bằng cao đẳng có xin được vào ngân hàng hay không?

mrkoolj

Thành viên
Em vừa tốt nghiệp cao đẳng ngành TCNH.
Dạo qua 1 vòng các topic tuyển dụng của các ngân hàng ở UB thì thấy toàn yêu cầu phải từ bằng đại học trở lên.Tự nhiên thấy cái bằng cao đẳng này chả có tí giá trị nào hết :(
Chả lẽ nếu như chỉ thế thì không qua nổi vòng gửi xe thi tuyển ư.
Em mong được ai biết tư vấn là với tấm bằng như thế thì mong muốn vào làm ngân hàng của em có thực hiện được không ạ???

Em vừa tốt nghiệp cao đẳng ngành TCNH.
Dạo qua 1 vòng các topic tuyển dụng của các ngân hàng ở UB thì thấy toàn yêu cầu phải từ bằng đại học trở lên.Tự nhiên thấy cái bằng cao đẳng này chả có tí giá trị nào hết :(
Chả lẽ nếu như chỉ thế thì không qua nổi vòng gửi xe thi tuyển ư.
Em mong được ai biết tư vấn là với tấm bằng như thế thì mong muốn vào làm ngân hàng của em có thực hiện được không ạ???
bạn học tiếp lên ĐH đi, chứ ở HN vs cái bằng CĐ là khó xin việc lắm

Theo tôi thì với bằng cao đẳng, nếu bạn có mối quan hệ để nhờ vả thì có thế vào bình thường. Còn không thì chỉ làm ở những vị trí như sale thẻ thôi. Tiếp tục học liên thông đại học là đúng đắn.

Được chứ sao không, bây giờ GDV và QHKH một số NH chỉ yêu cầu cao đẳng,thiết nghĩ cũng đúng vì những vị tri này tính chất công việc cứ lăp đi lặp lại, bạn đừng nghĩ nó cao cấp quá, bạn giao tiếp tốt thì cứ tự tin mà ứng tuyển. Ghi cái CV cho ngon vào rồi cứ nộp đi bạn à, đừng ngồi ở nhà mà đoán lung tung. Tự tin lên^^
Good luck

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,502
Thành viên mới nhất
dagathomocam
Back