Nhật ký thi viết MB (ST)

Hầy, thế là cũng thi xong bài thi viết. Hôm đọc danh sách thi thấy kêu từ 7h30-8h30 nên chắc mẩm sẽ nhanh lắm, ai dè ko như mình tưởng tượng @@

- Trằn trọc cả đêm hôm qua ko ngủ đc chút nào, sáng nay 4 rưỡi lục tục dậy chuẩn bị, cơ mà phòng bị mất nước từ đêm qua vẫn chưa có, đen quá :(

- Ngồi đọc lại mấy câu IQ cho tăng trí thông minh, nhưng chẳng ăn thua, loanh quanh cũng chẳng ăn sáng.

- 7h đi bộ lên tòa nhà thực hành, dân tình đã tập trung khá đông ở khu dán danh sách thi. Soi mãi mới thấy tên mình trên ds, chắc mẩm đã đúng phòng thi ca thi, nên mình đi luôn lên phòng T303 đứng đợi. lơ ngơ thế nào gặp ngay a
ABC cũng thi cùng phòng, thế là có người chém gió cùng cho đỡ căng thẳng :))

- Lịch thi ghi thí sinh có mặt trước 15', vậy mà 8h kém 20 mới bắt đầu gọi thí sinh =,= kiểm tra cmt, bảng điểm, yên vị tại chỗ ngồi.

- Đen đủi bắt đầu từ đây, đăng nhập ID và pw đâu đấy, bắt đầu tính giờ. Khốn nỗi cái máy của mình màn hình nó cứ nhòe nhòe nhìn đau hết cả mắt, đã vậy. cứ tích vào đáp án của mỗi câu hỏi thì cái đồng hồ tính giờ nó lại dừng lại, ko cho next sang câu tiếp theo, lại ngồi đợi 1-2 phút nó chạy tiếp rồi mới next đc. Khốn nạn hơn nữa, mình làm đc kha khá rồi, bắt đầu quay lại check thì... @@ cứ câu mình chọn A nó lại nhảy sang B C D hay C thì lại nhảy sang A D E :-ss hoảng quá, bắt đầu ngồi tích lại từ đầu nhưng cái hiện tượng đơ đơ bên trên nó lại tái diễn :(( Mình hỏi các anh chị giám thị thì các ac bảo ko sao, do lỗi trình duyệt e cứ đợi chút rồi làm tiếp, hậu quả là xong ca 1, gọi tên ca 2 vào bắt đầu làm rồi mà mình vẫn còn hơn 16 phút (trong khi bài thi là 50p) @@ một anh giám thị béo vào ngồi cạnh mình xem mình làm bài, để coi là do lỗi của máy hay do mình :( nhưng vẫn thế, chả cải thiện được j cả.

Hầy, cuối cùng các a chị đề xuất cho ý kiến là... thi lại @@ mình chả biết nói j cứ vâng vâng :-s, rồi đc một anh giám thị khác dẫn xuống phòng tầng 2 làm lại. Đến lúc đăng nhập vào thì may quá, ko phải làm lại mà tiếp tục tính phần giờ còn và làm tiếp. Lần này thì kiếm đc máy ngon, màn LCD click vèo vèo, phù........ Cuối cùng cũng xong! :)

Hôm nay đúng là xui xẻo quá, cơ mà cũng còn ko tệ lắm, hy vọng và hy vọng!!!

Vạn sự khởi đầu nan!!!!!!!!! :)

Sưu tầm FB của bạn Đỗ Anh Ngọc
Các Ubers vào chia sẻ cảm nhận về kỳ thi viết vào MB nào:x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ban hangvi_91 oi minh cung thi vi tri TVS nhu ban ban co the cho minh it kinh nghiem khong. sdt minh la 0988280868. cam on ban nhieu

theo tớ thì đề thi đối với vị trí KHCN và TVS là giống nhau, nên bạn có thể tham khảo các câu hỏi mà các bạn đã up trên tổng hợp đề thi MB đối với 2 vị trí này
đa số các câu IQ cả TA lẫn tiếng việt thì tính toán nhanh thui,c làm đề trên Vietquiz ý, có giải luôn cho cậu
còn EQ thì toàn chọn theo cảm tính..cái này hơi khó...vì ko bít đáp án chuẩn nhất
có những câu khó về cung cầu sản lượng nền kte, vốn/đầu người, Keynes gì đó...đọc lại giáo trình kinh tế vĩ mô, vi mô...cái nè học từ năm 1 nên t cũng ko làm dc mấy...toàn suy luận thui..hj
đối với các câu vê nghiệp vụ về quy trình tiếp cận KH, ưu tiên cho vay đv Kh nào...vv
có 3,4 câu tiếng anh nữa, học 1 số từ chuyên môn ngân hàng để đọc hiểu chọn từ, ngữ páp của t về pần giới từ với câu điều kiện...
Chỉ có thế thui c ak
Chúc cậu thi tốt nhé!
Goodluck

thi ko cho mang máy tính, nếu tính toán thì phải tính nhẩm ah hay đc mở excel lên làm ah?
Tính nhẩm hết bạn à, màn hình trừ đề thi ra không được mở bất cứ cái gì khác. Nhiều câu chỉ cần máy tính bấm vài phát ra ngay nhưng phải tính nhẩm nên mất khá nhiều thời gian. MB chơi khó nhau thật đấy.

Tính nhẩm hết bạn à, màn hình trừ đề thi ra không được mở bất cứ cái gì khác. Nhiều câu chỉ cần máy tính bấm vài phát ra ngay nhưng phải tính nhẩm nên mất khá nhiều thời gian. MB chơi khó nhau thật đấy.
Phòng mình bắt dựng bàn phím lên, chỉ cho phép dùng chuột=))

thi có bao nhiu câu hỏi bạn? thời gian làm bài là bao lâu?
giờ bạn phải đợi kết quả trúng tuyển thi viết mới vào phỏng vấn ak?
mình biết thông tin tuyển dụng muộn quá nên chẳng kịp nộp hồ sơ.:(
bạn nào còn nhớ câu hỏi thì up lên cho mình xem với
Chúc hangvi_91 thi qua bài viết

- - - Updated - - -

huhu, không biết khi nào MB tuyển dụng lại ta?

thi có bao nhiu câu hỏi bạn? thời gian làm bài là bao lâu?
giờ bạn phải đợi kết quả trúng tuyển thi viết mới vào phỏng vấn ak?
mình biết thông tin tuyển dụng muộn quá nên chẳng kịp nộp hồ sơ.:(
bạn nào còn nhớ câu hỏi thì up lên cho mình xem với
Chúc hangvi_91 thi qua bài viết

- - - Updated - - -

huhu, không biết khi nào MB tuyển dụng lại ta?

bình thường 1 năm có 2 đợt tuyển dụng toàn hệ thống đó bạn. Đợt vừa rồi là đợt đầu, đợt nữa rơi vào khoảng tháng 9 or 10. Trong năm cũng có tuyển bổ sung rải rác. Update thường xuyên để đừng bỏ lỡ nghe. Chúc bạn sớm thành công :D

Minh thi ca cuoi o phong 404 co nhat duoc 1 cai chung minh thu cua ban ten la TRAN THI THU THUY, minh dua cho giam thi nu o phong 404 rui nhe, ban Thuy co the lien lac de lay lai !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên