Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

mình cũng k biết sao mình lận đận như vậy nửa, @@ chắc do mình k có duyên với NH hay có lẽ do mình đã chọn sai con đường, nó k phù hợp với nghệ thuật. k qá trể để mình bắt đầu đam mê nhưng mình cần 1 cái gì đó để kiếm tiền nuôi bản thân cũng như nuôi cái đam mê của mình. Mai đi xin làm thu ngân hì k đc thì xin làm công nhân. NH có lẽ xa xỉ với con nhà nông dân như mình. CHúc mọi ng may mắn, mai e đi PV bên Techcom coi như hi vọng lần cuối thôi, tiện thể nộp Hs mấy chỗ làm việc linh tinh kiếm sống, hj vọng 1 lần này nửa thôi, thôi k hi vọng, hết duyên còn chút luyến thôi

Ờ, cũng tốt nghiệp được hơn nửa năm rồi đấy, cũng lăn lộn bon chen nộp CV như bao người khác. Nộp rồi cứ nộp, bao nhiêu rồi đợi mãi được một ngân hàng gọi pv thực tập sinh lại không thể đi 500km để pv vì bị ốm. Đợt thi NHCS vừa rồi cũng nộp, cũng trong danh sách pv nhưng đắng lòng em chỉ 1m50.:( Em là em muốn làm ngân hàng lắm nhưng chắc phải từ bỏ thôi. Đã k tiền, k quan hệ lại còn hạn chế chiều cao :(:(:( Có phải là mình suy nghĩ cạn quá khồng trời.
hjx sao mà giống mình quá vậy trời, hên là mình nhận thông báo thi NHCS nhưng lại k tham gia thi tại đang làm mà nghỉ nhiều ngày quá nên cũng sợ,hjx mình cũng có một khát khao là được làm ngân hàng giống như bạn vậy ak, thôi cố gắng theo đuổi một thời gian nữa sao đã rồi hẵng quyết định con đường đi tương lai vẫn chưa muộn mà. Hi vọng ước mơ sẽ thành hiện thực với bạn và mình!!! cùng cố gắng nhé bạn! :D

Ờ, cũng tốt nghiệp được hơn nửa năm rồi đấy, cũng lăn lộn bon chen nộp CV như bao người khác. Nộp rồi cứ nộp, bao nhiêu rồi đợi mãi được một ngân hàng gọi pv thực tập sinh lại không thể đi 500km để pv vì bị ốm. Đợt thi NHCS vừa rồi cũng nộp, cũng trong danh sách pv nhưng đắng lòng em chỉ 1m50.:( Em là em muốn làm ngân hàng lắm nhưng chắc phải từ bỏ thôi. Đã k tiền, k quan hệ lại còn hạn chế chiều cao :(:(:( Có phải là mình suy nghĩ cạn quá khồng trời.
minh cung 150cm nek ban 5 bank roi :( deu tu choi minh

mình thì k qá lùn nhưng k xinh. cao ddc m56 nhưng ghi trong cv là m55, lúc đi nộp hs bỏ nhầm cái giấy khám sk ghi m53, nó hỏi mình như thể mình lừa đảo rồi tỏ vẻ khó chịu bảo mình k chuẩn bị kĩ...mình bảo mình bổ sung cái giấy khám sk có ghi m55 mang theo mà nó k chịu @@
k đậu thì out, có j phải cau cú, mình đi xin việc ghét nhất vô NH cảm thấy mình như tép riu á, mà tép riu thật hô hô :v cơ mà đi vào DN vẫn tự tin mà ngta lịch sự tôn trọng mình hơn

mình thì k qá lùn nhưng k xinh. cao ddc m56 nhưng ghi trong cv là m55, lúc đi nộp hs bỏ nhầm cái giấy khám sk ghi m53, nó hỏi mình như thể mình lừa đảo rồi tỏ vẻ khó chịu bảo mình k chuẩn bị kĩ...mình bảo mình bổ sung cái giấy khám sk có ghi m55 mang theo mà nó k chịu @@
k đậu thì out, có j phải cau cú, mình đi xin việc ghét nhất vô NH cảm thấy mình như tép riu á, mà tép riu thật hô hô :v cơ mà đi vào DN vẫn tự tin mà ngta lịch sự tôn trọng mình hơn
Cái này hoàn toàn là lỗi của bạn. Khâu hồ sơ lên chuẩn bị thật kĩ :D. Coi như 1 bài học cho mình thôi ^^. Cao m56 thì cứ ghi vào CV là cao m6. Khám sức khỏe thì cứ bảo người ta ghi thêm. m56 vs m60 chẳng khác nhau là mấy nhưng có giá trị khác nhau đó :D

mình có đứa bạn cao chưa được 1m5 mà vẫn được vào làm gdv tại 1 ngân hàng lớn tại sg đó, một trong big 4 nhé

Bên mình đang tuyển trợ lý kinh doanh kìa! Nếu chán ngân hàng rồi thì vào chăm sóc mẹ và bé với mình. ;)

Cái này hoàn toàn là lỗi của bạn. Khâu hồ sơ lên chuẩn bị thật kĩ :D. Coi như 1 bài học cho mình thôi ^^. Cao m56 thì cứ ghi vào CV là cao m6. Khám sức khỏe thì cứ bảo người ta ghi thêm. m56 vs m60 chẳng khác nhau là mấy nhưng có giá trị khác nhau đó :D
ùm :( thôi từ bỏ NH, chắc hết duyên rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back