NH.Nước ngoài NH Shinhan Việt Nam tuyển dụng Banking Officer tại Hà Nội, TPHCM, Bắc Ninh, Bình Dương [31.05.2013]

@thanhzanny, bạn ơi, bạn đã từng làm ở nh này rồi hay sao? thường mình thấy ngân hàng nước ngoài tại vnam như ANZ, Citi, HSBC, SC, Mizuho, BOT... môi trường làm việc đều rất chuyên nghiệp và teamwork rất tốt nhưng giờ mấy ngân hàng nước ngoài tuyển toàn đòi kinh nghiệm, có tuyển thực tập nhưng để vào làm full-time thì rất khó. Giá như già thêm 2-3 tuồi, đợt ANZ mở back office ở quận 7, tuyển ồ ạt, thấy mấy chị học huflit, hutech ngành kinh doanh cũng vào tuốt, nghiệp vụ khá đơn giản, train 1 tháng là biết làm thôi. Giờ cơ hội cho các fresh graduate k nhiều, thất nghiệp liên miên. Thấy mấy bạn học Dh Kinh tế-HCM, tốt nghiệp khá giỏi, mà giờ cũng chưa có việc, học thạc sĩ luôn. Lớp thạc sĩ toàn sn 1990, 1989. Haizzzz!

Shinhan Hà Nội mình cũng không rõ lắm nhưng hình như đợt này tuyển dụng chủ yếu cho Bắc Ninh, Bình Dương. Nếu có thêm thông tin gì mình sẽ update lên luôn nha.

PV bằng tiếng anh bạn ạ, ngân hàng nước ngoài mà. Sẽ có hai anh chị pv bạn, hai anh chị í dễ thương lắm, không tạo áp lực gì đâu. Nhất là anh phỏng vấn nhiệt tình và sẽ translate những câu mà bạn không hiểu. Tuy nhiên nên nói tiếng anh trôi chảy và hạn chế sử dụng tiếng Việt vì nếu phải sử dụng tiếng Việt là mất điểm lắm. Chúc bạn thành công!

PV bằng tiếng anh bạn ạ, ngân hàng nước ngoài mà. Sẽ có hai anh chị pv bạn, hai anh chị í dễ thương lắm, không tạo áp lực gì đâu. Nhất là anh phỏng vấn nhiệt tình và sẽ translate những câu mà bạn không hiểu. Tuy nhiên nên nói tiếng anh trôi chảy và hạn chế sử dụng tiếng Việt vì nếu phải sử dụng tiếng Việt là mất điểm lắm. Chúc bạn thành công!

Bạn Thanhzanny làm ở Shinhan Bắc Ninh phải không? ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên